Kết quả 1 đến 7 của 7
    Minhhoanglan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác sĩ ơi giúp cháu với, cháu bị đi ngòai ra máu lẫn trong phân và rất đau

Cách đây khoảng gần 1 năm cháu bắt đầu bị đi ngoài rất khó. Đợt đó là đợt cháu ôn thi, đi khám ở BV VN Cu Ba Đồng Hới thì bác sĩ bảo co thắt đại tràng và yêu cầu cháu đi VS đúng giờ. Tù đó đến nay cứ nghỉ 2, 3 ngày lại bị như thế. Mặc dù đi phân lỏng vẫn dính ít máu. Mà cháu rất ít cảm thấy đau bụng mà khi đi ngoài khó mới cảm thấy đau. Cháu học đại hoạc năm cuối nên không thể có nhiều thời gian cham lo đến bện tật. Nhiweeuf khi cảm thấy muốn đi nhưng không đi được, có lúc phải ngồi vài tiếng đồng hồ, khi đi ngoài được thì bị mót rặn, và lúc nào cũng đau ở hậu môn. Bác sĩ ơi cứu cháu với, cháu không muốn chết sớm, cháu chưa làm được gì cho đời cả, mới chuẩn bi ra trường thôi. Cháu xin cảm ơn rất nhiều
    Càng ngày thì cháu càng thấy đi ngoài càng khó. Có nguoi gioi thieu chau uong Daflon. nhung ma uong van ko thay do ma hinh nhu di ngoai lai kho hon, đau nữa. ra ít máu ở giấy lau. Cháu phải làm sao đay. nó sưng lên 1 tí rồi.
    Lần sửa cuối bởi Minhhoanglan, ngày 02-07-2011 lúc 10:06 PM.

saiho_tiensinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Minhhoanglan Xem bài viết
    Cách đây khoảng gần 1 năm cháu bắt đầu bị đi ngoài rất khó. Đợt đó là đợt cháu ôn thi, đi khám ở BV VN Cu Ba Đồng Hới thì bác sĩ bảo co thắt đại tràng và yêu cầu cháu đi VS đúng giờ. Tù đó đến nay cứ nghỉ 2, 3 ngày lại bị như thế. Mặc dù đi phân lỏng vẫn dính ít máu. Mà cháu rất ít cảm thấy đau bụng mà khi đi ngoài khó mới cảm thấy đau. Cháu học đại hoạc năm cuối nên không thể có nhiều thời gian cham lo đến bện tật. Nhiweeuf khi cảm thấy muốn đi nhưng không đi được, có lúc phải ngồi vài tiếng đồng hồ, khi đi ngoài được thì bị mót rặn, và lúc nào cũng đau ở hậu môn. Bác sĩ ơi cứu cháu với, cháu không muốn chết sớm, cháu chưa làm được gì cho đời cả, mới chuẩn bi ra trường thôi. Cháu xin cảm ơn rất nhiều
    Cháu bị đi ngoài lỏng va phan co nhầy máu kèm đau bụng như vậy là cháu có biểu hiện của bệnh lỵ Amíp rồi. Cháu ra hiệu thuốc mua thuốc MỘC HOA TRẮNG uống là ổn thôi cháu ạ
    Lần sửa cuối bởi saiho_tiensinh, ngày 11-06-2011 lúc 10:14 PM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nhiều khi bạn bị bệnh trĩ cũng nên, đi khám sớm đi bạn

janebui Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn ơi, bệnh này không chết sớm đâu. Nếu thực sự bạn bị bệnh thì phải chữa thôi. Nhưng trước hết phải đi khám và làm tất cả các xét nghiệm cần thiêt đã. Đừng lo lắng quá bạn ạ. Mình mới đọc ở đâu đó , có 1 cụ già ngồi thiền mà đẩy được giun ra khỏi mật đấy. Thế mới biết tư tưởng của con người cũng có sức mạnh vô biên. Bệnh của bạn vẫn có thể chữa khỏi hoàn toàn mà. Chúc bạn luôn lạc quan trong cuộc sống và thành công nhé!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Minhhoanglan Xem bài viết
    Chào bạn!

Triệu chứng phân lỏng có máu đau bụng và mót rặn là dấu hiệu thường thấy của hội chứng lị. Hội chứng lị có nhiều nguyên nhân khác nhau bao gồm lị do vi khuẩn li do amip và li do các bệnh lí viêm đại tràng khác. Nhưng ở tuổi của bạn có thể là lị do nhiễm trùng hoặc kí sinh trùng. Bệnh này nếu chữa trị đúng thì không chết đâu bạn cứ an tâm nhé. Việc cần làm của bạn là nên dành một ít thời gian đến khám bác sĩ để được điều trị đúng nhé.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn mau chóng khỏi bệnh

cam on cac bac si. cang ngay thi chau cang khó đi ngoài. huhu. mà vùng hậu môn phía duoi có lúc bị sưng lên luôn. với lại nhiều khi đau ở phía dưới sườn trái khoảng 5cm, nhat la buoi sang. co luc an xong lai bi dau nua. ai biet benh gi co cach nao chua ko giup chau voi

cam on ban qua! minh se co gang chua benh, nhung benh nay minh so qua. huuuuuu. minh so lam