Kết quả 1 đến 8 của 8
    kenzjn89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question bác sĩ ơi !!dạ dày có vikhuan Helico Pylotry - IgG chửa như thế nào ??

bác sỉ ơi cho em hỏi cái .em di xet nghiệm va bảo em bị vi khuẩn helico pylotry -IgG, co cho thuoc uống là H.pylory kit BORINI - K. em hỏi thuốc đó uống dược không và cần uống kèm thêm j không ? uh, còn thêm cái nữa là lượng Triglycerides 254 mg/dl và lipides totales 752 mg/dl cao hơn mức bình thường,thế em can uống thêm ji2 không ?? và cần che do ăn như thế nào ?? em tâp thể dục rất điều độ, và số cân của em là 56kg thôi. hjx,

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn có thể tham khảo thêm thông tin dưới đây

Trong nhiều trường hợp nếu chỉ dùng biện pháp vệ sinh, chế độ ăn uống thôi thì không đủ. Cần phải điều trị bằng thuốc, tùy vào triệu chứng nổi trội và nên phối hợp các thuốc. Cụ thể như sau:

Thuốc chống tiêu chảy: Loperamid (inodium) là một opioid, không qua hàng rào máu não, làm giảm nhu động ruột. Viên 2mg, 1-2viên x 2-3 lần/ngày.

Diphenoxylate (diarsed), viên có chứa diphenoxylate và atropine, điều trị tăng vận động ruột.

Thuốc chống táo bón: Forlax gói 10g. Cisapride cũng có khả năng làm tăng vận động chuyển ruột.

Thuốc chống đau: Nếu đau là triệu chứng nổi trội thì có thể dùng các thuốc chống co thắt, kháng cholin, các thuốc chống trầm cảm, an thần, các thuốc ức chế kênh calci, các thuốc điều chỉnh ngưỡng đau.

Đau sau ăn: dicyclomine, dicycloverine (kremil-S); chống co thắt uống spasmaverine; thuốc kháng cholinergic; pinaverium (dicetel), thuốc đối kháng Ca ở dạ dày – ruột, trimebutine (debridat); nospa viên; mebeverine (dupastaline), một dẫn chất của papaverine.

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nghe nói bị nhiễm con này là phải uống thuốc kháng sinh tiêu diệt nó mà.Vậy nó là thuốc nào?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kenzjn89 Xem bài viết
    bác sỉ ơi cho em hỏi cái .em di xet nghiệm va bảo em bị vi khuẩn helico pylotry -IgG, co cho thuoc uống là H.pylory kit BORINI - K. em hỏi thuốc đó uống dược không và cần uống kèm thêm j không ? uh, còn thêm cái nữa là lượng Triglycerides 254 mg/dl và lipides totales 752 mg/dl cao hơn mức bình thường,thế em can uống thêm ji2 không ?? và cần che do ăn như thế nào ?? em tâp thể dục rất điều độ, và số cân của em là 56kg thôi. hjx,
    Chào bạn kenzjn89!

Thấy răng bạn có hai vấn đề lớn:

Thứ nhất là tình trạng nghi nhiễm Hp trong dạ dày. Qua xét nghiệm Hp Ig trong máu có thể chưa kết luận rỏ ràng, bạn nên cần có những xét nghiệm đặc hiệu hơn thông qua nội soi dạ dày. Nếu tình trạng nhiễm Hp được xác định việc điều trị kháng sinh mới là bắt buộc, và việc sử dụng kháng sinh điều trị Hp có phần hơi khác biệt so với các điều trị nhiễm trùng khác, vì răng thời gian điều trị có thể rất lâu dài và phối hợp nhiều loại kháng sinh khác nhau kèm với một thuốc kháng acid.

Vấn đề thứ hai là tình trạng rối loạn lipid máu. Rối loạn lipid máu cần có trình tự điều trị khá lâu dài và việc dùng thuốc sẽ thay đổi tùy theo từng trường hợp cụ thể, và chế độ ăn có một vai trò quan trọng trong điều chỉnh lượng lipid máu tránh cho lipid máu qua cao tới mức gây ra những biến chứng nguy hiểm.Cu thể hơn là nên có chế độ ăn giảm mỡ động vật, và dầu chiên với nhiều acid béo bảo hòa (dầu ăn để tủ lạnh mà nó có tính chất đục là dầu có nhiều acid béo bảo hòa, thông thường dùng để chiên xào, ngược lại là dầu ít chất béo bảo hòa dùng để ăn sống được, chẳng hạn như dầu mè), hạn chế dầu cọ dầu dừa, nước cốt dừa, bơ thực vật, mặc dù là chất béo thực vật, nhưng nó lại có tính chất là mỡ xấu hơn cả mỡ động vật. Nói như vậy nghĩa là tốt hơn hết bạn nên đến chuyên khoa tim mạch để xác định lại tình trạng rối loạn lipid máu và chỉ định điều trị chính xác. Qu thư này hoàn toan không có một dữ liệu lâm sàng nào nên không thể chỉ định cho bạn điều trị với thuốc như thế nào được.

Thân mến chào bạn!

kenzjn89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em kem on
    moi nguoi nha

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thế bạn đi khám chưa bạn, tình trạng của bạn hiện tại thế nào rồi

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Con này nghe nói khó trị lắm.Nhưng không biết nó có bị kháng thuốc không vậy?

Lạc Đà's Avatar
    Lạc Đà Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trước mình cũng bị như bạn. Tuy nhiên bác sĩ kê đơn phác đồ kháng sinh 3 thuốc kết hợp với gastimunhp thì giờ mình đã đỡ hơn rất nhiều rồi. Gastimunhp là 1 sp của Nhật nó có có chứa kháng thể OvalgenHP chiết xuất từ lòng đỏ trứng gà, có tác dụng ức chế đặc hiệu vi khuẩn Helicobacter pylori (Hp) trong dạ dày, sử dụng trong phối hợp điều trị viêm loét dạ dày tá tràng có vi khuẩn Hp, phòng ngừa nhiễm và tái nhiễm vi khuẩn Hp. Bạn có thể tham khảo thêm tại website này: GastimunHP - Khắc tinh của vi khuẩn HP