Kết quả 1 đến 5 của 5
    tieuchau91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác sĩ ơi cho em hỏi về chụp CT hệ tiêu hóa với

Em hay bị đau bụng ở xương chậu bên trái, và bị táo bón lâu rồi, vậy có thể e bị bệnh gì vậy ạ? Gần đây e có nuốt 1 cái xương gà vào bụng và thấy bụng hơi phồng. Liêu e đi chụp CT bụng có thể phát hiện được nếu xương gà còn mắc ở trong hệ tiêu hóa không ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tieuchau91 Xem bài viết
    Em hay bị đau bụng ở xương chậu bên trái, và bị táo bón lâu rồi, vậy có thể e bị bệnh gì vậy ạ? Gần đây e có nuốt 1 cái xương gà vào bụng và thấy bụng hơi phồng. Liêu e đi chụp CT bụng có thể phát hiện được nếu xương gà còn mắc ở trong hệ tiêu hóa không ạ?
    Xương gà đó có to không ? Theo tôi nghĩ thì nó không phải là vấn đề lớn để cần phải chụp CT đâu bạn. Vấn đề của bạn có thể chỉ là rối loạn của tiêu hóa, đại tràng thôi. Bạn đi khám tiêu hóa là được rồi !

tieuchau91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nó to khoảng đầu ngón tay út ạ, dạo này em thường thấy mệt mỏi, đang ngồi mà đứng lên thường thấy chóng mặt, biếng ăn và sụt cân, em thấy rất lo lắng. E muốn kiểm tra xem trong bụng có dị vật hay không để đỡ lo. Em đã đi khám, siêu âm bụng và nội soi dạ dày nhưng không thấy bất thường. E đang định đi chụp x-quang ổ bụng. Bác sĩ cho em hỏi chụp x-quang ổ bụng có phát hiện dị vật ở ruột không ạ? nếu có dị vật ở ruột thì triệu chứng thế nào ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

nó to khoảng đầu ngón tay út ạ, dạo này em thường thấy mệt mỏi, đang ngồi mà đứng lên thường thấy chóng mặt, biếng ăn và sụt cân, em thấy rất lo lắng. E muốn kiểm tra xem trong bụng có dị vật hay không để đỡ lo. Em đã đi khám, siêu âm bụng và nội soi dạ dày nhưng không thấy bất thường. E đang định đi chụp x-quang ổ bụng. Bác sĩ cho em hỏi chụp x-quang ổ bụng có phát hiện dị vật ở ruột không ạ? nếu có dị vật ở ruột thì triệu chứng thế nào ạ?
    Với kích thước xương như vậy thì theo tôi không gây nên những ảnh hưởng lớn như vậy đâu bạn. Nếu dị vật lớn thì sẽ có những biểu hiện của rối loạn tiêu hóa như đầy bụng, khó tiêu,...Bạn là nam hay nữ. Với triệu chứng chóng mặt khi thay đổi tư thế thì có lẽ là do huyết áp hạ vì thay đổi đột ngột tư thế đấy bạn ạ !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chưa cần phải đi CT đâu bạn ah, xương gà to bao nhiêu, trước tiên nội soi dạ dày tá tràng xem thế nào đã?