Kết quả 1 đến 2 của 2
    nth273 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định xin tư vấn về bệnh bong da tay

Chú em năm nay 50 tuổi, là nông dân.
    Chú em thường bị ra mồ hôi nhiều, áo ở chỗ nách thường bị vàng ố. Gần đây chú có biểu hiện bong da tay, da tay khô và bong từng mảng,không ngứa, lòng bàn chân thì ra nhiều mồ hôi. Cho em hỏi đây là bệnh gì? Có phải do thiếu vitamin C,A hay không và điều trị như thế nào.Em xin chân thành cảm ơn!
    NTH

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn nth273!

Chú bạn có thể có hai vấn đề chính sau đây:

Thứ nhất, triệu chứng bong da hiện tại mới xảy ra, dấu hiệu này có thể là do da bị khô do thời tiết. Ta có thể khác phục ban đầu bằng cách uống nhiều nước. Và tốt hơn hết là nên đi khám da liễu để dược các bác sỉ tư vấn cacg1 điều trị tốt nhất.

Thứ hai là triệu chứng ra mồ hôi kéo dài. Thực tế mỗi người có đáp ừng tiết mồ hôi khác nhau: Có những người cần một mức dộ gằng sức rất nhiều mới có đáp ứng tiết mồ hôi, còn một số lại đáp ứng tiết mồ hôi rất nhiều khi gằng sức rất ít. Nói như vậy thì tình trạng tiết mồ hôi của chú bạn chỉ là một biến thiên sinh lí của cá thể thôi (nghĩa là bình thường). Nhưng nếu tình trạng này làm cho chú bạn khó chiụ rất nhiều thì bạn có thể khuyên chú bạn đến khám tại các khoa ngoại lồng ngực mạch máu để có thể được các bác sĩ tư vấn phẩu thuật cắt hạch giao cảm.

Thân mến chào bạn! Chúc bạn được nhiều sức khỏe