Kết quả 1 đến 6 của 6
    pthl97 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lightbulb Xin hãy tư vấn giúp em về bệnh lõm ngực:

Em là nam, năm nay 15 tuổi
    Cách đây em có đi khám bệnh về bị viêm mũi dị ứng, bác sĩ ở đó bảo em nên điều trị ngực bị lõm, em hết sức hốt hoảng. Mấy ngày liền ăn ko ngon ngủ ko yên, Em quyết định đi bệnh viện thêm 1 lần nữa nhưng là bệnh viện khác. Bác sĩ bảo là do cơ thể em ốm, lười vận động và ngồi quá nhiều (lưng tôm) dẫn đến tình trạng bị hóp vào thôi, nếu cố gắng thường xuyên vận động thì sẽ hết, và dù nếu có bị thì em cũng hay bị suyễn mặc dù từ nhỏ tới lớn em chưa hề suyễn lần nào.
    Từ đó em cũng bớt lo lắng đi nhưng hễ mỗi lần cởi áo ra là em lại cứ bàng hoàng, em ko biết là thế nào nữa, mong các anh chị xem xét và tư vấn giúp em, bệnh viễn nào nói chuẩn và dấu hiệu của ăn bệnh này nhé (có hay suyễn hay ko)

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi pthl97 Xem bài viết
    Em là nam, năm nay 15 tuổi
    Cách đây em có đi khám bệnh về bị viêm mũi dị ứng, bác sĩ ở đó bảo em nên điều trị ngực bị lõm, em hết sức hốt hoảng. Mấy ngày liền ăn ko ngon ngủ ko yên, Em quyết định đi bệnh viện thêm 1 lần nữa nhưng là bệnh viện khác. Bác sĩ bảo là do cơ thể em ốm, lười vận động và ngồi quá nhiều (lưng tôm) dẫn đến tình trạng bị hóp vào thôi, nếu cố gắng thường xuyên vận động thì sẽ hết, và dù nếu có bị thì em cũng hay bị suyễn mặc dù từ nhỏ tới lớn em chưa hề suyễn lần nào.
    Từ đó em cũng bớt lo lắng đi nhưng hễ mỗi lần cởi áo ra là em lại cứ bàng hoàng, em ko biết là thế nào nữa, mong các anh chị xem xét và tư vấn giúp em, bệnh viễn nào nói chuẩn và dấu hiệu của ăn bệnh này nhé (có hay suyễn hay ko)
    Chào bạn!

Triệu chứng dị dạng lồng ngực thông thường là do suy dinh dưỡng thiếu vitamin D thường thấy ở trẻ nhỏ hơn là ở người lớn. Còn đối với các bệnh phổi mang tính chất tắc nghẽn như hen nếu diễn tiến mạn tính và nặng thông thường làm biến dạng lồng ngực theo hướng lồng ngực gia tăng thể tích (lồng ngực hình thùng).

Nhưng theo như tôi nhận định có lẻ bạn không có vấn đề gì nghiêm trọng đâu nên cũng dừng nên quá lo lắng, nhưng do rằng không thể tận mắt ch71ng kiến triệu chứng nên có thể tôi nhận định còn chưa chính xác nên bạn có thể đến khám và được tư vấn kĩ lưỡng hơn tại các bác sĩ chuyên khoa chấn thương chỉnh hình để có hướng giải quyết.

Thân mến chào bạn.

pthl97 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vậy bác sĩ vui lòng cho em biết thông tin về dấu hiệu nhận biết của căn bệnh này dc ko ? (về sức khoẻ)

suckhoecuaban Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn nên đi khám trực tiếp. Mình biết 2 bệnh viện mà bạn có thể đến khám là Việt Đức (Hà Nội), Chợ Rẫy (Tp.Hồ Chí Minh)

Có một đàn được thành lập để trao đổi về bệnh này tại suckhoecuaban.forumup.vn

Hy vọng bạn sẽ tham gia. Thân.

only love Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định lõm ngực

em là nam . năm nay 23 tuoi. em bị lõm ngực ở phẫn dưới vú bên trái 2cm. mức độ lõm khoảng 1cm. bây h chi phí phẫu thuật là bao nhiêu , tổng tất cả chi phí ấy. mong đuợc các anh chị, bác sĩ giải đáp hộ em. em xin cảm ơn.

tuyenph01155 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bênh lõm ngực

xin chào bác sĩ
    em năm nay là sinh viên năm 1 và đang học ở ha nội 3 năm gần đây em thấy có hiện tượng ngực mình bị lõm đáng kể khoảng 1cm
    mà thấy thỉnh thoảng hơi tức ngực , và gần đây em có đi tập võ và hoạt động rất nhiều nhưng lại không thấy hiện tượng gì
    các bác sĩ cho em hỏi vậy thì em có phải phẫu thuật không , và nếu phẫu thuật thì em nên tới đâu, chi phí cho ca phẫu thuật là bao nhiêu trong khi không có bảo hiểm y tế .
    em rất mong được các bác sĩ trả lời ! em xin cảm ơn
    xin giử về hom thư [email protected]
    Lần sửa cuối bởi tuyenph01155, ngày 29-06-2012 lúc 12:31 AM. Lý do: thiếu

eifwaogpyl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.