Kết quả 1 đến 3 của 3
    noibuon002 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin hãy giúp em?Cần Trả Lời Gấp.

Đứa bạn em nhà nó nghèo lắm mẹ nó mắc bệnh phải đi mổ mà ko có tiền làm phẫu thuật.Nó nói với em nó muốn lên thành phố hiến 1 quả thận để kiếm tiền làm phẫu thuật cho mẹ.Bây giờ em muốn hỏi xem nếu bạn em hiến thận có bị ảnh hưởng và tác hại gì ko?Nó vốn là 1 người rất mê thể thao chơi thể thao rất hay nhưng nếu bây giờ hiến thận em sợ nó bị di chứng sau này và thậm chí ảnh hưởng sức khỏe ngay trước mắt.Vì nhà nghèo đã đi khuyên góp nhưg chẳng đựoc bao nhiêu nên nó quyết định như vậy,cha nó mất sớm nhà chỉ có 2 mẹ con nên rất khó khăn.Mong BQT trả lời nhanh giúp em.Chân Thành cảm ơn.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Người sau khi cho thận sẽ rất yếu, không được uống nhiều nước, bị hạn chế ăn các thức ăn ảnh hưởng đến thận, phải vận động thường xuyên để duy trì sức khoẻ cho quả thận còn lại.

Theo bạn kể thì hoàn cảnh của bạn ấy thật là éo le, nhưng trường hợp này bạn ấy hiện là trụ cột gia đình, càng không nên làm như vậy, vì sau này còn sức khoẻ có thể làm được tất cả ko có sức khoẻ thì không có gì. Mình khuyên bạn ấy nên tìm đến các phương tiện báo đài như dantri, thanhnien, tuoitre để xin quyên góp, hoặc vào các BV ký giấy nợ để mổ thiếu, hoặc vay mượn từ ai đó, từ những người có lòng hảo tâm, mỗi người 1 ít. Trời sẽ không phụ người có lòng. Chúc gia đình bạn ấy mau qua cơn bĩ cực.

Bạn nên đăng những thông tin để liên lạc lên này để thông tin của bạn dễ dàng đến với nhiều người hơn, trong đó có thể có những người có lòng hảo tâm.

noibuon002 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Loire Xem bài viết
    Người sau khi cho thận sẽ rất yếu, không được uống nhiều nước, bị hạn chế ăn các thức ăn ảnh hưởng đến thận, phải vận động thường xuyên để duy trì sức khoẻ cho quả thận còn lại.

Theo bạn kể thì hoàn cảnh của bạn ấy thật là éo le, nhưng trường hợp này bạn ấy hiện là trụ cột gia đình, càng không nên làm như vậy, vì sau này còn sức khoẻ có thể làm được tất cả ko có sức khoẻ thì không có gì. Mình khuyên bạn ấy nên tìm đến các phương tiện báo đài như dantri, thanhnien, tuoitre để xin quyên góp, hoặc vào các BV ký giấy nợ để mổ thiếu, hoặc vay mượn từ ai đó, từ những người có lòng hảo tâm, mỗi người 1 ít. Trời sẽ không phụ người có lòng. Chúc gia đình bạn ấy mau qua cơn bĩ cực.

Bạn nên đăng những thông tin để liên lạc lên này để thông tin của bạn dễ dàng đến với nhiều người hơn, trong đó có thể có những người có lòng hảo tâm.
    Rất cám ơn bạn đã trả lời nhưng ai có thể trả lời tường tận giúp mình được ko?Mình cũng đã đăng bài rất nhiều nhưng đóng góp chẳng được là bao.