Kết quả 1 đến 2 của 2
    embekhocnhe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Question Xin cho em lời khuyên

Chào Bác Sỹ.
    Con em hiện bây giờ cháu được 19 tháng cân nặng 11Kg cháu ngủ ban đêm hay ra rất nhiều mồ hôi trộm em đã cho uống bổ sung can xi ống loại trẻ em ngày 1 ống và uống vitamin D loại 06 tháng uống một lần nhưng khi ngủ cháu vẫn bị ra rất nhiều mồ hôi. CHáu cũng rất bị viêm họng hoặc viêm Amidan có tháng bị đến 2 lần/1 tháng. Vậy xin Bác Sỹ cho em lời khuyên.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào em, với cân nặng hiện tại bé phát triển thể chất bình thường. Em không cho biết ngoài dấu hiệu ra nhiều mồ hôi trộm bé còn có những dấu hiệu nào khác nữa không. Vì đây là một dấu hiệu có thể nghĩ đến bé bị còi xương do thiếu canxi. Nếu bé còn có thêm những dấu hiệu như: quấy khóc về đêm, giật mình, thóp lâu liền, chậm mọc răng, chậm phát triển vận động (chậm biết bò, ngồi, đi, đứng...) thì em cần cho bé đi khám chuyên khoa Nhi sớm để có hướng điều trị. Em không nên tự cho bé uống bổ sung canxi và vitamin D vì nếu không uống đúng liều cần thiết thì cũng không thể khắc phục được tình trạng còi xương cho bé.

Nếu bé chỉ có dấu hiệu ra nhiều mồ hôi trộm thì em không nên lo lắng quá. Đổ mồ hôi trộm ở trẻ nhỏ là một sự chưa hoàn chỉnh của hệ thần kinh, hiện tượng sẽ giảm hoặc mất hẳn khi bé lớn lên.

Ngoài ăn uống bình thường để bé phát triển tốt hơn về chiều cao và thể lực em nên cho bé dùng thêm một số sản phẩm (như cốm Cansua3) để bổ sung thêm canxi, vitamin D và một số thiếu hụt dinh dưỡng mà do việc ăn uống hoặc khẩu phần ăn chưa cung cấp đủ. Khi bé phát triển tốt thì khả năng miễn dịch cũng tốt hơn giúp bé ít bị các bệnh nhiễm khuẩn.