Kết quả 1 đến 5 của 5
    soihoangcodon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin bác sĩ tư vấn giúp

Chào bác sĩ.Cháu năm nay 25 tuổi , cao 1m80 , nặng 73 kg.Cách đây 3 tuần cháu có dung một đợt thuốc viêm họng ,viêm amidan khá nặng , (cháu bị viêm họng và viem A mãn tính , đang tính thời gian đi cắt A).Sau khi hết thuốc cháu nhận thấy da mặt khá nhầy , mặt và trán có hiện tượng như phù còn trên cơ thể thì không biểu hiện rõ , da căng hơn mặc dù nhìn bình thường thì mọi người không nhận ra. cháu đã đi khám ở bv 108 và bác sĩ đã cho cháu siêu âm ổ bụng , xét nhiệm máu và nước tiểu , kết quả bác sĩ cho biết nồng độ mỡ trong máu của cháu hơi cao và kết luận ở bệnh án là xơ vữa đông mạch còn các phần khác như thận gan đều bình thường và cho cháu một tháng thuốc . cháu tập thể dục thì thấy mồ hôi khi tập vẫn bình thường chứ không bị nhầy như da mặt.Mấy hôm nay da mặt cháu nổi nhiều mẩn đỏ , dễ ngứa và vẫn như bị phù dù cân nặng của cháu vẫn không đổi .Cháu cung không biết liệu mình bị bệnh gì ? bệnh ngoài da hay nội tiết ?xin bác sĩ tư ván giùm cháu?nếu cấn thì cháu nên đi khám ở đâu?Xin cảm ơn bác sĩ!!

pinksky Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

dấu hiệu của bạn khá phức tạp...bạn nên đi khám tổng quát 1 lần xem các yếu tố nội tiết như thế nào

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi soihoangcodon Xem bài viết
    Chào bác sĩ.Cháu năm nay 25 tuổi , cao 1m80 , nặng 73 kg.Cách đây 3 tuần cháu có dung một đợt thuốc viêm họng ,viêm amidan khá nặng , (cháu bị viêm họng và viem A mãn tính , đang tính thời gian đi cắt A).Sau khi hết thuốc cháu nhận thấy da mặt khá nhầy , mặt và trán có hiện tượng như phù còn trên cơ thể thì không biểu hiện rõ , da căng hơn mặc dù nhìn bình thường thì mọi người không nhận ra. cháu đã đi khám ở bv 108 và bác sĩ đã cho cháu siêu âm ổ bụng , xét nhiệm máu và nước tiểu , kết quả bác sĩ cho biết nồng độ mỡ trong máu của cháu hơi cao và kết luận ở bệnh án là xơ vữa đông mạch còn các phần khác như thận gan đều bình thường và cho cháu một tháng thuốc . cháu tập thể dục thì thấy mồ hôi khi tập vẫn bình thường chứ không bị nhầy như da mặt.Mấy hôm nay da mặt cháu nổi nhiều mẩn đỏ , dễ ngứa và vẫn như bị phù dù cân nặng của cháu vẫn không đổi .Cháu cung không biết liệu mình bị bệnh gì ? bệnh ngoài da hay nội tiết ?xin bác sĩ tư ván giùm cháu?nếu cấn thì cháu nên đi khám ở đâu?Xin cảm ơn bác sĩ!!
    Chào bạn!

Vấn đề cua bạn hiện nay là tình trạng phát ban trên mặt gây cho bạn rất nhiều khó chịu. Theo tôi nhân định thì có thể đó ba nguyên nhân của vấn đề: Thứ nhất là do bệnh căn thật sự của bạn (tạo ra tình trạng xơ vữa và rối loạn lipid máu). Thứ hai là do thuốc bạn đang dùng. Thứ ba là do kh tập luyện bạn ra nhiều mồ hôi và tăng tiết bả nhờn nhưng không được vệ sinh đúng cách đã gây ra tình trạng phát bạn do ứ đọng bã nhờn và nhiễm khuẩn thứ phát.

Như vậy để giải quyết vấn đề bạn nên quay lại bác sĩ đang điều trị cho mình, để các bác sĩ có thể đánh giá chính xác nguyên nhân bất thường của bạn, ;à do đâu và có hướng giải quyết chính xác nhất, nếu cần bác sĩ sẽ chỉ định bạn đi khám đúng chuyên khoa.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn mau chóng lành bệnh

soihoangcodon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cháu sẽ đi kiểm tra lại xem thế nào.Cảm ơn các bác sĩ đã tư vấn dùm cháu!! ^.^

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi soihoangcodon Xem bài viết
    Cháu sẽ đi kiểm tra lại xem thế nào.Cảm ơn các bác sĩ đã tư vấn dùm cháu!! ^.^
    Sau khi tái khám bạn nhớ thông báo lại cho diễn đàn kết quả nhé! Nếu còn gì thắc mắc bạn cứ tiếp tục dặt câu hỏi, cảm ơn bạn đã tham gia diễn đàn