Kết quả 1 đến 2 của 2
    metis Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định vấn đề lông mày tự nhiên có gàu

dạ chào các bác sĩ,trong 1,2 tuần trở lại đây lông mày em tự nhiên có gàu,ban đầu là những mảng gàu nhỏ ko đáng kể và em cho đó là chuyện bình thường,nhưng vài ngày trở lại đây thì gàu bắt đầu nhiều hơn,em có tắm rữa đầy đủ nhưng ko hiểu tại sao, gàu làm cho lông mày em rất ngứa,đặt biệt vào lúc nữa đêm,đó là lúc gàu bắt đầu tách ra khỏi da và rất ngứa,để 2,3 ngày không tắm là lông mày rất yếu,chỉ chạm nhẹ là rụng. Mong các bác sĩ tư vấn

em ở đà nẵng,nên đi đến bệnh viện nào để khám ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi metis Xem bài viết
    dạ chào các bác sĩ,trong 1,2 tuần trở lại đây lông mày em tự nhiên có gàu,ban đầu là những mảng gàu nhỏ ko đáng kể và em cho đó là chuyện bình thường,nhưng vài ngày trở lại đây thì gàu bắt đầu nhiều hơn,em có tắm rữa đầy đủ nhưng ko hiểu tại sao, gàu làm cho lông mày em rất ngứa,đặt biệt vào lúc nữa đêm,đó là lúc gàu bắt đầu tách ra khỏi da và rất ngứa,để 2,3 ngày không tắm là lông mày rất yếu,chỉ chạm nhẹ là rụng. Mong các bác sĩ tư vấn

em ở đà nẵng,nên đi đến bệnh viện nào để khám ạ
    Có thể đây là tình trạng viêm nang lông. Bạn đến bv đa khoa có chuyên khoa da liễu khám là được rồi ! Và nên nhớ đừng gãi nhiều vì càng gãi sẽ càng bong tróc nhiều hơn đấy !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:23 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 06:00 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:51 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 09:56 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 04:20 PM