Kết quả 1 đến 5 của 5
    thanhchoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Uống rượu, bia có ảnh hưởng đến chức năng thận không, có gây suy thận không?

Chồng em chưa mắc bệnh thận.Chồng em rất hay uống bia vì thấy người ta bảo uống bia tốt cho thận không biết có đúng không. Cả nhà cho em hỏi uống rượu bia có ảnh hưởng đến chức năng thận không, có gây suy thận không?EM cảm ơn ạ !

tuannhien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

uống nhiều rượu bia ảnh hưởng đến chức năng của thận . Bạn nên khuyên chồng hạn chế uống đồ kích thích nhé !

muathuhn2015 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thanhchoe Xem bài viết
    Chồng em chưa mắc bệnh thận.Chồng em rất hay uống bia vì thấy người ta bảo uống bia tốt cho thận không biết có đúng không. Cả nhà cho em hỏi uống rượu bia có ảnh hưởng đến chức năng thận không, có gây suy thận không?EM cảm ơn ạ !
    Do có người thân bị bệnh thận nên mình có những tìm hiểu khá nhiều về này và chia sẽ với bạn như sau về việc uống rượu bia có ảnh hưởng đến thận ra sao:
    Rượu, bia ảnh hưởng đến gan nhiều hơn là thận.
    Nhưng uống rượu bia là tăng huyết áp, làm ảnh hưởng đến độ lọc cầu thận, rượu bia còn dẫn tới rối loạn mỡ máu, làm tăng Triglyceride, làm xơ vữa mạch máu trong đó có mạch máu thận. Bia rượu ảnh hưởng đến acid uric máu, gây bệnh guot và làm tổn thương thận. Bia, rượu cũng nguy hiểm nếu uống chung với thuốc. Do vậy việc sử dụng rượu bia có thể là tác nhân ảnh hưởng đến sức khỏe và ảnh hưởng đến chức năng thận nên việc sử dụng cần hợp lí đảm bảo sức khỏe.
    Bạn đừng có chiều chồng bằng cách cho chồng sử dụng nhiều bia hay chồng có nghiện bia mà lấy lý do tốt cho thận cũng phải giải thích để bảo vệ sức khỏe nhé!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi thanhchoe Xem bài viết
    Dùng nhiều rượu bia cũng có khả năng ảnh hưởng đến thận qua trung gian đấy bạn ạ. tốt nhất là hạn chế nhé !

oanhnguyen1993hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn.
    Rượu, bia ảnh hưởng đến gan nhiều hơn là thận.
    Nhưng uống rượu bia là tăng huyết áp, làm ảnh hưởng đến độ lọc cầu thận, rượu bia còn dẫn tới rối loạn mỡ máu, làm tăng Triglyceride, làm xơ vữa mạch máu trong đó có mạch máu thận. Bia rượu ảnh hưởng đến acid uric máu, gây bệnh guot và làm tổn thương thận. Bia, rượu cũng nguy hiểm nếu uống chung với thuốc. Do vậy việc sử dụng rượu bia có thể là tác nhân ảnh hưởng đến sức khỏe và ảnh hưởng đến chức năng thận nên việc sử dụng cần hợp lí đảm bảo sức khỏe.
    Chúc bạn giữ sức khỏe tốt.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-11-2012, 07:26 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-11-2012, 09:04 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 03:58 PM