Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: tuc tinh hoan trai

nguyenvantoan1810 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định tuc tinh hoan trai

em sn 86 khoang 2 den 3 nam nay thinh thoang e lai tuc tinh hoan ben trai so vao thay noi tren be mat tinh hoan thay cung cung do bang hat dau. e rat lo da di kham va sieu am 2 lan ket qua hinh a 2 ben tinh hoan binh thuong nhu mo vang deu ko co dich . e thi so thay di sieu am lai ko co gi ..that su e rat lo e mong bac si cho e loi khuyen .e xin chan thanh cam on

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvantoan1810 Xem bài viết
    em sn 86 khoang 2 den 3 nam nay thinh thoang e lai tuc tinh hoan ben trai so vao thay noi tren be mat tinh hoan thay cung cung do bang hat dau. e rat lo da di kham va sieu am 2 lan ket qua hinh a 2 ben tinh hoan binh thuong nhu mo vang deu ko co dich . e thi so thay di sieu am lai ko co gi ..that su e rat lo e mong bac si cho e loi khuyen .e xin chan thanh cam on
    Chào bạn!

Triệu chứng đau tức tinh hoàn có rất nhiều nguyên nhân khác nhau, thậm chí là nguyên phát không rỏ nguyên nhân. Nhưng nhìn chung do tinh hoàn là một mô rất nhạy cảm dễ dàng bị đau tức nhưng nhìn chung có mấy nhóm nguy6en nhân chính sau: Viêm nhiễm xuất huyết, tụ dịch, xoắn thừng tinh, chấn thương cơ học và không có nguyên nhân.

Theo như mô tả thì qua kết quả siệu âm thì không thấy bất thường. Như vậy bạn có thể yên tâm một phần. Nhưng không phải tất cả các bất thường đều có thể phát hiện qua siêu âm. Do vậy tốt nhất bạn nên đi khám lại tại bác sĩ chuyên khoa ngoại niệu hoặc nam khoa ở bệnh viện Bình Dân để tìm hiểu rỏ nguyên nhân, và điều này đặc biệt quan trọng khi mà triệu chứng của bạn kéo dài quá lâu.

Thân mến chào bạn.

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo mình thì bạn không phải lo lắng quá nhiều, mình đồng ý với bạn luckystar, siêu âm không có gì là an tâm rồi. Nhưng bạn thấy nó kéo dài lâu thì nên đi khám lại