Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. #1
    ceu
    ceu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    Dec 2016
    Bài viết
    1

    Mặc định Triệu chứng khó tiểu & tiểu yếu sau khi dùng thuốc

    Chào các bác sĩ, năm nay cháu 22 tuổi. Khoảng 2 3 tuần trở lại đây cháu có triệu chứng tiểu nhiều lần và hay tiểu đêm (ít hơn bình thường) nên tuần trước cháu đi khám. Bác sĩ cho cháu siêu âm, thử máu & nước tiểu thì kết luận là cháu bị vôi hóa tuyết tiền liệt, sau đó bác sĩ kê đơn thuốc uống trong vòng 1 tháng và hẹn tái khám sau khi hết thuốc, bao gồm: Spasmaverine , Vesicare 5mg, Neurobion, Vitamin E 400UI, Ciprobay 500mg và Doxicylin 100mg uống ngày 2 lần sau ăn, mỗi lần 1 viên trừ Vesicare là mỗi lần nửa viên. Nhưng sau khi cháu dùng thuốc được khoảng 5 ngày thì không hiểu sao cháu lại rơi vào tình trạng tiểu khó, phải đứng tầm 10- 15s mới tiểu được và mỗi lần vậy thì dòng nước tiểu cũng yếu hơn bình thường. Các bác sĩ cho cháu hỏi liệu đó là tác dụng phụ của thuốc hay nó là 1 triệu chứng của bệnh khác, cháu thật sự đang khá hoang mang. Cháu xin cám ơn các bác sĩ rất nhiều.

  2. #2
    Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator
    Ngày tham gia
    Jun 2011
    Bài viết
    30,401

    Mặc định

    Trích dẫn Gửi bởi ceu Xem bài viết
    Chào các bác sĩ, năm nay cháu 22 tuổi. Khoảng 2 3 tuần trở lại đây cháu có triệu chứng tiểu nhiều lần và hay tiểu đêm (ít hơn bình thường) nên tuần trước cháu đi khám. Bác sĩ cho cháu siêu âm, thử máu & nước tiểu thì kết luận là cháu bị vôi hóa tuyết tiền liệt, sau đó bác sĩ kê đơn thuốc uống trong vòng 1 tháng và hẹn tái khám sau khi hết thuốc, bao gồm: Spasmaverine , Vesicare 5mg, Neurobion, Vitamin E 400UI, Ciprobay 500mg và Doxicylin 100mg uống ngày 2 lần sau ăn, mỗi lần 1 viên trừ Vesicare là mỗi lần nửa viên. Nhưng sau khi cháu dùng thuốc được khoảng 5 ngày thì không hiểu sao cháu lại rơi vào tình trạng tiểu khó, phải đứng tầm 10- 15s mới tiểu được và mỗi lần vậy thì dòng nước tiểu cũng yếu hơn bình thường. Các bác sĩ cho cháu hỏi liệu đó là tác dụng phụ của thuốc hay nó là 1 triệu chứng của bệnh khác, cháu thật sự đang khá hoang mang. Cháu xin cám ơn các bác sĩ rất nhiều.
    Trong các thuốc bạn dùng thì có thuốc giảm co thắt nên có lẽ đây cũng là một trong những tác dụng phụ của thuốc. Bạn theo dõi thêm vài ngày xem triệu chứng diễn tiến thế nào. Nếu càng khó chịu thì nên tái khám để bs điều chỉnh thuốc cho bạn !

 

 

Các Chủ đề tương tự

  1. Triệu chứng này có thuộc triệu chứng HIV??????
    Bởi Joker trong diễn đàn Nhiễm
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-02-2012, 10:44 PM
  2. Phát triển thuốc trị ung thư da hiệu quả
    Bởi MinhVo trong diễn đàn Ung Bướu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-08-2010, 01:40 PM

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •