Kết quả 1 đến 4 của 4
    miluki01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tôi mới đi xét nghiệm máu về, mọi người cho tôi hỏi như thế này thì có bị bệnh gì không vậy

Ure: 4,2
    Glucose: 5,0
    Creatinin: 6,6
    Bilirubin T.P : 27,3
    Cholesterol: 3,5
    Triglycerid: 0,8
    AST(GOT): 20
    ALT(GPT): 20
    Tôi là nam, mong mọi người xem giùm tôi kết quả xét nghiệm máu với.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn nên đưa thêm đơn vị của xét nghiệm và lí do bạn đến khám bệnh thì mới có thể cho biết được kết quả xét nghiệm.

miluki01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cái tờ kết quả của mình chỉ có từng đấy thôi bạn à, mình đi khám bệnh vì hôm đó đi cùng mẹ nên tiện đi khám thôi, thấy cái chỉ số Bilirubin T.P cao hơn mức bình thường nên mình thấy lo, mong bạn giải thích dùm.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi miluki01 Xem bài viết
    Cái tờ kết quả của mình chỉ có từng đấy thôi bạn à, mình đi khám bệnh vì hôm đó đi cùng mẹ nên tiện đi khám thôi, thấy cái chỉ số Bilirubin T.P cao hơn mức bình thường nên mình thấy lo, mong bạn giải thích dùm.
    Bilirubin là một sắc tố nếu tăng cao có thể gây vàng da, và nếu như bạn có triệu chứng vàng da vàng mắt thật sự thì đây là một dấu hiệu rất cần thiết bạn phải đi khám bệnh còn nếu như không có vàng da vàng mắt thì không có gì phải lo lắng cả đâu bạn ạ!

Vàng da gồm nhiều nguyên nhân khác nhau: nhưng thông thường dược phân thành ba nhóm lớn: Vàng da trước gan thường là nguyên nhân tán huyết.; nhóm thứ hai là vàng da tại gan điển hình cho nhóm này là viêm gan do siêu vi; nhóm thứ ba là vàng da sau gan thường thấy là do nguyên nhân tắc mật. Do đó cần thiết phải có sự can thiệp của bác sĩ chuyên khoa gan mật tụy thì mới có thể tìm ra nguyên nhân chính xác của triệu chứng.

Thân mến chào bạn!