Kết quả 1 đến 5 của 5
    khoattkn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định thường bị đổ mồ hôi

mẹ tôi thường bị đỗ mồ hôi
    không rõ nguyên nhân
    có phải bẹnh gì không?

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn, đổ mồ hôi có rất nhiều nguyên nhân, thường là do thời tiết, hoặc do tam trạng hay do nội tiết ( lúc hạ đường huyết ) ở một số người có cơ địa đặc biệt như bị rối loạn nội tiết ( như ở cường giáp chằng hạn ) thì đổ mồ hôi cũng là một triệu chứng thường gặp. Tuy nhiên, thông tin của bạn đưa ra còn quá ít không đủ để mình tư vấn . Xin bạn vui lòng cho thêm thông tin nhé !!!

thanhxuan2601 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mẹ bạn có tiền sử bị bệnh nội tiết j không ? Triệu chứng ra mồ hôi như thế nào, nó thường xảy ra hay không ? Khi àm chảy mồ hôi như vậy mẹ bạn có thấy có triệu chứng j khác không ? Ít ra bạn cũng phải cho biết thêm vài thông tin như vậy chứ .

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Ra mồ hôi không những gây nhiều khó khăn trong sinh hoạt mà nó còn có thể là dấu hiệu của bệnh lý đó bạn , có nhiều nguyên nhân : do nôi tiết , hệ thần kinh phó giao cảm , thời tiết quá nóng nực , ....

Để chắc chắn trong chẩn đoán và điều trị , bạn nên dẫn mẹ đến 1 bệnh viện đa khoa để khám nhé .

Chúc mẹ bạn mau khỏe !

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu mẹ của bạn lo lắng quá thì hãy đưa mẹ đi khám tổng quát xem sao, mọi người khi về già có tiềm ẩn nhiều bệnh lắm đấy, tốt nhất cứ 6 tháng 1 lần nên khuyên mẹ bạn khám sức khỏe tổng quát để tầm soát các bệnh lý có thể xảy ra nhé