Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Tăng mỡ máu ???

bocapxanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Question Tăng mỡ máu ???

Mình chỉ mới có 25 tuổi thôi mà sao khi xét nghiệm mỡ máu bác sĩ lại nói mỡ máu mình tăng ?? Cái này chỉ gặp ở người lớn tuổi hay béo phì thôi phải kg ??

(Mình chỉ hơi dư cân một chút thôi)

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Không có gì là tuyệt đối đâu bạn ạ, người trẻ cũng có nguy cơ tăng mỡ máu, dù bệnh này thường (chứ ko pải tuyệt đối) mắc pải ở người lớn tuổi. Nguy do là do chế độ ăn uống nhiều chất béo trong cuộc sống fast food này.
    Việc đầu tiên là điều chỉnh chế độ ăn. Không ăn mỡ động vật, ăn ít dầu thực vật, không ăn nhiều chất ngọt, bữa tối ăn ít. Quan trọng nữa là bạn nên chơi một môn thể thao nào đó mỗi ngày một giờ.Đàn ông hay ham vui với bạn bè, quá chén rượu bia sẽ làm tăng rối loạn mỡ trong máu.
    Thân.

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cool

Trích dẫn Gửi bởi bocapxanh Xem bài viết
    Mình chỉ mới có 25 tuổi thôi mà sao khi xét nghiệm mỡ máu bác sĩ lại nói mỡ máu mình tăng ?? Cái này chỉ gặp ở người lớn tuổi hay béo phì thôi phải kg ??

(Mình chỉ hơi dư cân một chút thôi)
    Chào bạn !

Theo những khuyến cáo sức khoẻ mới nhất người ta đã khuyên mọi người trên 20 tuổi nên đi kiễm tra tình trạng mỡ máu.

Do ngừoi ta nhận thấy tình trạng này có thể bắt đầu xảy ra ở những người trên 20 tuổi. Chứ không nhất thiết là phải đến khi già hơn.

Bạn cũng hơi dư cân một chút. Mình gnhĩ bạn nên thay đổi chế độ ăn của bạn như hạn chế những chất nhiều giàu mở, da gà, da heo hay thói quen ăn nội tạng động vật.

Thân.