Kết quả 1 đến 4 của 4
    muathuhn2015 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Suy thận độ 2 có sử dụng Ích Thận Vương để hỗ trợ chữa bệnh được không?

Bạn tôi năm nay 28 tuổi. Cách đây 3 tháng bạn tôi bị đau bụng dưới (gần bàng quang) và được bạn bè đưa vào cấp cứu, sau đó bác sĩ ở địa phương chẩn đoán bạn tôi bị suy thận độ II. Bạn tôi đã vào TP. Hồ Chí Minh kiểm tra lại tại bệnh viện Chợ Rẫy, bác sĩ ở đó cũng kết luận bạn tôi bị suy thận độ II. Bạn tôi rất lo lắng cho sức khoẻ của mình và không biết liệu có chữa khỏi được bệnh không, hay chỉ làm chậm quá trình tiến triển của bệnh suy thận thôi? Hơn nữa, chế độ ăn uống của bạn tôi cũng bị ảnh hưởng do ngoài suy thận bạn tôi còn bị bệnh gút. Bạn tôi được khuyên uống Ích Thận Vương, vậy bạn tôi có nên sử dụng không? và việc sử dụng bao lâu?

phuonglthaau's Avatar
    phuonglthaau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi muathuhn2015 Xem bài viết
    Bạn tôi năm nay 28 tuổi. Cách đây 3 tháng bạn tôi bị đau bụng dưới (gần bàng quang) và được bạn bè đưa vào cấp cứu, sau đó bác sĩ ở địa phương chẩn đoán bạn tôi bị suy thận độ II. Bạn tôi đã vào TP. Hồ Chí Minh kiểm tra lại tại bệnh viện Chợ Rẫy, bác sĩ ở đó cũng kết luận bạn tôi bị suy thận độ II. Bạn tôi rất lo lắng cho sức khoẻ của mình và không biết liệu có chữa khỏi được bệnh không, hay chỉ làm chậm quá trình tiến triển của bệnh suy thận thôi? Hơn nữa, chế độ ăn uống của bạn tôi cũng bị ảnh hưởng do ngoài suy thận bạn tôi còn bị bệnh gút. Bạn tôi được khuyên uống Ích Thận Vương, vậy bạn tôi có nên sử dụng không? và việc sử dụng bao lâu?
    Ông chú họ của mình ở Chương Mỹ cũng bị Gút biến chứng sang suy thận mạn độ 2 đó bạn. Ông chú sử dụng Ích thận vương thấy chỉ số creatinin và ure về mức bình thường sau 4 tháng. hiện giờ chú chỉ sử dụng Ích thận vương mà không phải sử dụng thuốc điều trị gút đâu. Bạn của bạn nên sử dụng Ích thận vương đi.

oanhnguyen1993hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Do suy thận là tình trạng tổn thương không hồi phục các đơn vị chức năng thận (cầu thận) nên bệnh chỉ có thể khống chế giảm triệu chứng, làm chậm tiến triển chứ không chữa khỏi hoàn toàn được. Ích Thận Vương là sản phẩm này có nguồn gốc thiên nhiên an toàn khi sử dụng lâu dài, đặc biệt, với tình trạng bệnh của anh. Ích Thận Vương có thành phần chính là cây dành dành phối hợp với các dược liệu khác giúp hỗ trợ điều trị, giảm các triệu chứng như mệt mỏi, chán ăn, buồn nôn, phù, không gây tác dụng phụ. Chế độ ăn hạn chế đạm động vật, đặc biệt thịt màu đỏ như thịt chó, thịt dê, thịt bò, tôm, cua, phủ tạng động vật; Hạn chế bia, rượu, muối; Uống nước có bicarbonate;

Chúc bạn sức khỏe!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi muathuhn2015 Xem bài viết
    Vậy bv Chợ Rẫy có tìm thấy nguyên nhân suy thận của bạn ấy là gì không bạn ? tùy nguyên nhân mà suy thận có thể điều trị khác nhau đấy !