Kết quả 1 đến 4 của 4
    Sức khỏe là vàng's Avatar
    Sức khỏe là vàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Suy thận có chữa khỏe được không mọi người?

Suy thận có chỉ số creatinin máu là 130 Micromol/ ml) thì là nặng không mọi người, liệu có chữa khỏi được không, khi nào thì cần phải chạy thận?

oanhnguyen1993hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn. Không biết bạn là nam hay nữ vì chỉ số cretinin của 2 gới là khác nhau. Đối với nam là 62-120 umol/l. Đối với nữ là 53-100 umol/l. Tuy nhiên chỉ số creatinin của bạn là cao hơn mức bình thường đánh giá chức năng thận của bạn không được tốt.Không biết bạn có triệu chứng nào khác nữa không? Để phòng ngừa dẫn đến suy thận bạn nên đi kiểm tra chức năng thận và tuân thủ đúng phác đồ điều trị của bác sĩ. Bên cạnh đó bạn có thể sử dụng Ích Thận Vương để hỗ trợ điều trị và tăng cường chức năng thận làm chậm quá trình dẫn đến suy thận. Khi nào bị suy thận giai đoạn cuối mới phải chạy thận. Vì vậy bạn có thể sử dụng thuốc để bảo tồn. Chúc bạn sức khỏe.

phuonglthaau's Avatar
    phuonglthaau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Sức khỏe là vàng Xem bài viết
    Suy thận có chỉ số creatinin máu là 130 Micromol/ ml) thì là nặng không mọi người, liệu có chữa khỏi được không, khi nào thì cần phải chạy thận?
    Theo mình biết thì suy thận được phân loại theo nồng độ creatinin máu. Với chỉ số creatinin máu như bạn đưa ra không rõ là của bệnh nhân đã dùng thuốc điều trị chưa? Nếu chưa điều trị thì đây là suy thận giai đoạn đầu (1, 2) hoặc nhiều trường hợp suy thận giai đoạn 3, 4 sau khi sử dụng đều đặn Ích thận vương cũng giúp kiểm soát chỉ số creatin tốt xuống còn 120- 130 micromol/ lit

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Sức khỏe là vàng Xem bài viết
    Bạn là nam hay nữ ? Chiều cao là bao nhiêu ? Với chỉ số này thì có suy thận nhưng tôi cần tính độ lọc cầu thận mới biết bạn đang ở giai đoạn nào !