Kết quả 1 đến 3 của 3
    cogidau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định suy thận cấp nên ăn gì để tốt cho thận

chào bác sĩ
    em muốn hỏi khi bị suy thận cấp. có nên uống ích thận vương không ah. em thấy thuốc này quảng cáo trên ti vi rất nhiêu. và bao nhiêu lâu sau khi điều trị tại bênh viện thì có thể uống được
    ngoài ra bệnh này uống nước rau má , mướp đắng có tốt không ạ.
    có cả loại lá gọi là lá lược vàng và lá hoàn ngọc( lá con khỉ) hai loại lá này trong dân gian chữa được rất nhiều bệnh, vậy bệnh suy thận cấp có nên ăn không ah
    bác sĩ cho em biết khi bị suy thận cấp nên ăn gì để tốt cho thận.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi cogidau Xem bài viết
    chào bác sĩ
    em muốn hỏi khi bị suy thận cấp. có nên uống ích thận vương không ah. em thấy thuốc này quảng cáo trên ti vi rất nhiêu. và bao nhiêu lâu sau khi điều trị tại bênh viện thì có thể uống được
    ngoài ra bệnh này uống nước rau má , mướp đắng có tốt không ạ.
    có cả loại lá gọi là lá lược vàng và lá hoàn ngọc( lá con khỉ) hai loại lá này trong dân gian chữa được rất nhiều bệnh, vậy bệnh suy thận cấp có nên ăn không ah
    bác sĩ cho em biết khi bị suy thận cấp nên ăn gì để tốt cho thận.
    Chào bạn!

Suy thận cấp là một hội chứng trong đó nổi bật là tình trạng suy giảm chức năng lọc của thận gây ứ các sản phẩm chuyển hóa của cơ thể, tuy nhiên tình trạng này vẫn có thể hồi phục chứ không giống như hội chứng bệnh thận mạn chức năng thận không thể hồi phục và diễn tiến dần đến giai doạn suy thận giai đoạn cuối phải có chỉ định điều trị thay thế thận.

Suy thận cấp nếu được điều trị đầy đủ thì có thể hồi phục. Theo như tôi nghĩ có thể tình trạng của bạn đã hồi phục lại chức năng thận rồi. Tuy nhiên bệnh gồm có nhiều nguyên nhân khác nhau mà mỗi nguyên nhân sẽ có một chế độ kiêng khem khác nhau bạn không nên tự ý dùng thuốc một cách bừa bải, kể cả các thuốc có nguồn gốc hoàn toàn từ nhiên nhiên bởi vì rằng thận là một cơ quan sẽ tiếp nhân mọi chất thải của cơ thể và trên một cơ địa có thể nói là nhạy cảm như bạn thì việc dùng thực phẩm ch71c năng và thuốc phải rất thận trọng. Do vậy tốt nhất bạn nên đi tới bác sĩ điều trị về thận học hoặc bác sĩ dinh dưỡng để có thể biết rỏ hơn về chế độ dinh dưỡng và các thực phẩm chức năng hợp lí để bảo vệ thận của mình.

Thân mến chào bạn!

cogidau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vâng em cảm ơn bác sĩ rất nhiều, em mới được về nhà điều trị gần 1 thang thôi ah. sau 1 thang này em sẽ đi sét nghiêm lại. trước khi ra viện bác sĩ nói, em bị suy nhược cơ thể, trước đó lại đi hiên máu, rồi lại bị thương ở tay nên phải tiêm phòng uốn ván và uống thuốc giảm đau , kháng sinh và cả thuôc chống viêm tất cả điều đó đã khiến em bị bệnh, bác sĩ bảo em tất cả chỉ số đã về binh thường, và được 95% rồi, còn phải chờ vào set nghiệm sau một tháng để xem tình hình bệnh thế nào. bác sĩ chỉ bao em không ăn nội tang và không ăn mặn quá. còn đâu cứ ăn khỏe vào.
    em muốn hỏi thêm là trong thoi gian điều trị của em thì tập môn thái cực quyền và ngồi thiền có tốt không ah. những môn thể thao nào thì tốt cho tình trạng bệnh của em lúc này , bác sĩ tư vấn giúp em với ah.
    cầu mong là em thoat khỏi căn bệnh này. hic hic.
    em cảm ơn bác sĩ rất nhiều.
    Lần sửa cuối bởi cogidau, ngày 15-09-2011 lúc 08:04 PM.