Kết quả 1 đến 3 của 3
    Sức khỏe là vàng's Avatar
    Sức khỏe là vàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Sỏi thận tái phát nhiều lần chữa sao cho hiệu quả mọi người ơi???

Người nhà mình bị sỏi thận, đã phẫu thuật mà cứ 3 - 4 năm sau lại tái phát, đến nay đã phẫu thuật 2 lần rồi. Ai có cách nào bày giúp mình với? Có thuốc nam nào hay sản phẩm nào uống ngăn ngừa hình thành sỏi thận không ạ? Bị sỏi thận tái phát nhiều lần như vậy có nguy hiểm như thế nào vậy?

oanhnguyen1993hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn. Bị sỏi thận đã qua phẫu thuật rất dễ bị tái phát lại nếu chế độ ăn uống và sinh hoạt không khoa học và sỏi thận là một trong những nguyên nhân cao nhất dẫn đến suy thận. Vì vậy để phòng ngừa tái phát sau khi phẫu thuật hiện nay các bác sĩ đang hướng tới các sản phẩm có nguồn gốc từ đông y một trong những sản phẩm được ưu tiên là Ích Thận Vương có tác dụng hỗ trợ kiểm soát các bệnh là nguyên nhân gây suy thận như đái đường, tăng huyết áp, sỏi thận Giúp bảo vệ và giúp tăng cường chức năng thận, làm chậm diễn tiến của suy thận và làm giảm nhu cầu chạy thận. Bạn nên kiên trì sử dụng lâu dài để mang lại kết quả tốt. Bạn cũng nên đi khám chuyên khoa thận tiết niệu để bác sĩ có phác đồ điều trị hợp lý. Chúc bạn sức khỏe

phuonglthaau's Avatar
    phuonglthaau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Sức khỏe là vàng Xem bài viết
    Người nhà mình bị sỏi thận, đã phẫu thuật mà cứ 3 - 4 năm sau lại tái phát, đến nay đã phẫu thuật 2 lần rồi. Ai có cách nào bày giúp mình với? Có thuốc nam nào hay sản phẩm nào uống ngăn ngừa hình thành sỏi thận không ạ? Bị sỏi thận tái phát nhiều lần như vậy có nguy hiểm như thế nào vậy?
    Ông bác mình bị sỏi thận cũng bị tái phát nhiều lần đó. Thấy ông uống nhiều nước, ăn nhiều rau xanh và uống cả Ích thận vương để giúp lợi tiểu và ngăn ngừa sỏi thận biến chứng sang suy thận đó. Mình thấy ông khen sử dụng Ích thận vương hiệu quả, ăn ngon ngủ tốt lắm.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:23 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 06:00 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:51 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 09:56 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 04:20 PM