Kết quả 1 đến 4 của 4
    Sức khỏe là vàng's Avatar
    Sức khỏe là vàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Sau chữa suy thận mang thai có vấn đề gì không?

Mình 30 tuổi, vừa điều trị suy thận giai đoạn đầu 4 tháng nay. Hiện tại bệnh đã cj kiểm soát và ngừng điều trị, Vậy mình có thể mang thai được không? Khi mang thai cần chú ý những gì? Em cảm ơn!

oanhnguyen1993hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn. Với trường hợp của bạn bị suy thận giai đoạn đầu đã được kiểm soát thì bạn vẫn có thể mang thai được nhé. Bởi vì, suy thận giai đoạn 1 nói đúng nghĩa phải trên cơ sở của bệnh về thận, gây tổn thương thận mà có tăng nhẹ chỉ số creatinnin trong 3 tháng. Thứ hai là khi mang thai, với vị trí của tử cung có trường hợp có thể gây ra một số bệnh về thận kèm theo hoặc do nội tiết. Vì vậy, người ta gọi đó là bệnh thận của người mang thai và cần theo dõi suốt quá trình mang thai. Với suy thận độ 1, bạn nên đến cơ sở y tế để chẩn đoán để luôn theo dõi và xác định tình trạng bệnh. Bạn cần chú ý đến những tổn thương của thận và một số bệnh về thận cũng như các yếu tố có thể gây ra suy thận. Suy thận độ 1 không gây ảnh hưởng đến quá trình mang thai nhưng bạn cần theo dõi chặt chẽ và tham khảo ý kiến của bác sĩ khám trực tiếp cho bạn.

Chúc bạn sức khỏe

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Sức khỏe là vàng Xem bài viết
    Mình 30 tuổi, vừa điều trị suy thận giai đoạn đầu 4 tháng nay. Hiện tại bệnh đã cj kiểm soát và ngừng điều trị, Vậy mình có thể mang thai được không? Khi mang thai cần chú ý những gì? Em cảm ơn!
    Với suy thận độ 1, bạn nên đến cơ sở y tế để chẩn đoán để luôn theo dõi và xác định tình trạng bệnh. Bạn cần chú ý đến những tổn thương của thận và một số bệnh về thận cũng như các yếu tố có thể gây ra suy thận. Suy thận độ 1 không gây ảnh hưởng đến quá trình mang thai nhưng bạn cần theo dõi chặt chẽ.

phuonglthaau's Avatar
    phuonglthaau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Sức khỏe là vàng Xem bài viết
    Chào bạn, nếu bệnh của bạn đã được kiểm soát thì vẫn có thể mang thai được tuy nhiên phải có sự tư vấn sát sao từ bác sĩ điều trị của bạn.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-07-2019, 08:11 PM
  2. 20 điều hoang mang khi mang thai
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-08-2017, 10:34 AM
  3. Về vấn đề hoang mang,lo sợ mang thai bác sĩ ơi!!!!!!
    Bởi laylabrown trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 131
    Bài viết cuối: 30-06-2013, 08:30 AM
  4. 20 điều hoang mang khi mang thai (tiếp)
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-01-2011, 06:22 AM