Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Run tay do Deparkine

  1. #1
    viet_nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4
    Ngày tham gia
    Jun 2010
    Bài viết
    550

    Mặc định Run tay do Deparkine

    Uống thuốc Dépakine 200 mg được 6 năm. Bệnh đã kiểm soát tốt nhưng có phản ứng phụ là ăn nhiều, run tay và bị béo phì. Có phương pháp gì để hạn chế phản ứng phụ này?

  2. #2
    lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator
    Ngày tham gia
    Jun 2010
    Bài viết
    19,214

    Mặc định

    Có thể giảm liều thuốc thấp hơn nhưng vẫn còn hiệu quả (ví dụ như giảm một viên). Thông thường với các tác dụng phụ trên khi giảm liều Depakine thì triệu chứng sẽ hết. bạn nên đến BS thần kinh để khám lại nếu đã hết hẳn cơn động kinh rồi thì xin BS cho hướng dẫn ngừng điều trị.

 

 

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •