Kết quả 1 đến 14 của 14
    linhlinh0810 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định nguyên nhân gây tăng tiết mồ hôi?

Trước kia e có vận động mạnh hay chơi thể thao nặng cũng không toát mồ hôi nhiều. Nhưng dạo gần đây thì chỉ cần trời nóng 1 tí hoặc ăn đồ nóng,xúc động là nhanh vã mồ hôi,đặc biệt là ở trán,mũi,quanh miệng và sau gáy,nách. hôm nào trời nóng thì cả người toát mồ hôi,nhiều đêm mồ hôi ra ẩm ẩm người. Trời mát thì hiện tượng trên cũng giảm luôn,nhưng nách thì lại hay ra mồ hôi.
    E có đi khám nội tiết nhưng bác sĩ bảo không có vấn đề gì cả, và kê thuốc b6 cho uống nhưng e không thấy đỡ.
    Cách đây khoảng 3 tháng thì da mặt e bắt đầu đổ nhờn và nổi mụn,e để ý thì thấy lông tay,lông chân mọc nhiều hơn trước. E còn bị stress,căng thẳng thần kinh một thời gian dài. e muốn hỏi stress co gây thay đổi nội tiết không? e 21t rồi chẳng lẽ lại dậy thì lần 2? và e nên đi khám ở đâu để chữa bệnh này?

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Hoàn toàn stress có thể gây nên tình trang rối loạn nội tiết bạn ạ, theo như bạn nói thì trường hợp của bạn bị đổ mồ hôi nhiều có thể là do bị rối loạn nội tiết gây ra. Vì vậy bạn nên thử điều trị bằng phương pháp nội khoa xem sao, bạn có thể đến bệnh viện 115 khoa nội tiết hay khoa da liễu bệnh viện đại học y dược để được tư vấn kỹ hơn về cách điều trị nhé. Thân ^^

Nhưng mà bạn ơi,mình cũng đã đến khám nội tiết ở Bv Chợ Rẫy làm xét nghiệm máu,nước tiểu,siêu âm bụng tổng quát( cách đây 1 tháng), BS bảo là nội tiết bình thường. vậy mình có nên đi khám lại không?

Cảm ơn bạn tư vấn cho mình.

minhduc2310's Avatar

Nếu như vậy thì có thể là do yếu tố tâm lý thôi, bình thường khi nghỉ ngơi bạn có bị ko, nếu ko bị thì có thể là do tâm lý thôi .

Nếu trời mát,chỉ ngồi không thì không bị gì cả. Chỉ cần nóng lên 1 tí là bị bạn ạ. Nếu bị tâm lí thì mình nên khám chuyên khoa ở đâu là tốt,mình cũng muốn khám để chữa dứt cái bệnh stress?

dreamer Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thực ra tôi cũng mắc bệnh ra mồ hôi như bạn. tôi chỉ cần đi vài bước cũng đã ra ướt áo, ngồi quạt mà cũng ra dù thời tiết k quá nóng. trán,trên môi, sống mũi, nách, ngực...làm tôi rất khó chịu,tóc chảy nước thành từng giọt,nếu không cũng ướt ngồi cũng khiến quần bị dính vào da. đọc trên mạng thấy nói rằng nên đi khám bác sĩ để kiểm tra.tôi đã làm xét nghiệm,khám nội tiết đều nhưng k có bệnh gì. các bác sĩ nói đó là chuyện bình thường, tôi k cảm thấy hồi hộp hay lo sợ,riêng chân tay tôi mùa hè khô ráo,còn mùa đông thì rất lạnh. tôi mong sẽ được tìm được giải pháp gì để tôi có thể sinh hoạt một cách thoải mái.

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tăng tiết mồ hôi ngoài nguyên nhân do .nội tiết ra còn có thể do hệ thần kinh giao cảm của bạn quá nhạy nữa đấy , bạn đi khám thần kinh thử xem sao

minhduc2310's Avatar

Nếu do thay đổi thời tiết gây ra thì bình thường bạn ạ, mình cũng bị mà, việc điều trị mình nghĩ bạn nên cân nhắc nhé, chưa chắc đó đã là bệnh lý đâu. Có thể chỉ là cảm giác của bạn thôi, thời tiết này mình cũng hay ra mồ hôi lắm, cứ nóng ẩm tí là tóc và người mình dính dính và bết lại, nhưng mình thấy bình thường mà, ai chả vậy ^^

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Các bạn có thể khám tại khoa Nội thần kinh của bệnh viện 115 , chất lượng khám chữa bệnh rất tốt , bạn dreamer nên đi khám thử xem sao nhé

thanhxuan2601 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Nếu trời mát và đang nghỉ ngơi àm cũng ra mồ hôi nhiều như bạn nói thì có thể do cơ thể bạn bị rối loạn nội tiết rồi, thử đi khám sức khỏe tổng quát xem sao ?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Hiện tượng mà bạn mắc phải có thể do sự đáp ứng bình thường của sự thay đổi hormone ở tuổi của bạn (tuyến mồ hôi, và tuyến nhờn tăng hoạt động với yếu tố kích thích). Bạn nên bình tĩnh đây không phải là bệnh lý gì đâu bạn! Bạn hãy cố gắng tắm gội và rửa mặt thường xuyên để tránh vi trùng phát triển gây bệnh như mụn trứng cá,...
    Còn chuyện đổ mồ hôi nhiều thì bạn hãy khắc phục bằng cách thủ khăn giấy nhé !!!

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Ra mồ hôi liên quan đến rất nhiề yếu tố bạn ah.Trong đó có cả yếu tố tâm lý nữa nên mình nghĩ vấn đề của bạn là tâm lý thôi.Bạn thử quên việc đó và tạo cho mình tâm lý thoải mái chắc sẽ có hiệu quả !

minhduc2310's Avatar

Hiện tại đang là mùa mưa khí hậu nóng ẩm nên việc ra mồ hôi nhiều cũng rất thường gặp, tốt nhất bạn nên hạn chế ra mồ hôi bằng cách xái khăn giấy và chịu khó tắm rửa và giữ vệ sinh cho cơ thể thường xuyên để hạn chế vi khuẩn phát triển nhé. Thân ^^

dreamer Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cam on nhieu nha, minh se thu xem