Kết quả 1 đến 8 của 8
    thanhnguyen91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Muốn điều trị ung thư tiền liệt tuyến thì nên tới đâu ?

Hai tháng trước tôi thấy có dấu hiệu tiểu buốt rồi đau phần dưới bụng. Gần đây mới có thời gian đi khám tại phòng khám đc. Tôi tưởng chỉ bị viêm bình thường nh bác sĩ lại kết luận là bị ung thư tuyến tiền liệt. Cần phải điều trị bằng phẫu thuật cắt bỏ. Tôi thấy lo lắng wa. Muốn tìm một bệnh viện tư để mổ phẫu thuật nh ko biết bệnh viện nào có thể mổ được bệnh này. Mọi người ai biết có thể cho một số địa chỉ để tôi tham khảo đc ko ?

hoahong2711 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Anh bị qua thì wa viện K mà khám với điều trị thôi ah. Bệnh viện đó chuyên khoa ung bướu mà. nh anh cần đi từ sáng sớm thì mới đc vào khám nhanh vì bệnh viện tuyến trung ương khá là đông

muathuhn2015 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thanhnguyen91 Xem bài viết
    Hai tháng trước tôi thấy có dấu hiệu tiểu buốt rồi đau phần dưới bụng. Gần đây mới có thời gian đi khám tại phòng khám đc. Tôi tưởng chỉ bị viêm bình thường nh bác sĩ lại kết luận là bị ung thư tuyến tiền liệt. Cần phải điều trị bằng phẫu thuật cắt bỏ. Tôi thấy lo lắng wa. Muốn tìm một bệnh viện tư để mổ phẫu thuật nh ko biết bệnh viện nào có thể mổ được bệnh này. Mọi người ai biết có thể cho một số địa chỉ để tôi tham khảo đc ko ?
    Ung thư tuyến tiền liệt hay còn gọi là ung thư tiền liệt tuyến là một dạng của ung thư phát triển trong tuyến tiền liệt, một tuyến trong hệ sinh dục nam. Ung thư tuyến tiền liệt phát triển chậm, tuy nhiên, có những trường hợp ung thư di căn. Các tế bào ung thư có thể di căn (lan) từ tuyến tiền liệt sang các bộ phận khác của cơ thể, đặc biệt là vào xương và các hạch bạch huyết. Ung thư tuyến tiền liệt có thể gây đau đớn và khó khăn trong việc đi tiểu, quan hệ tình dục gặp vấn đề, hoặc rối loạn chức năng cương dương. Các triệu chứng khác có khả năng phát triển trong giai đoạn sau của bệnh
    Sự phát triển của ung thư tuyến tiền liệt liên quan đến nhiều yếu tố, bao gồm cả yếu tố di truyền và chế độ ăn uống. Ung thư tuyến tiền liệt có thể được phát hiện từ các triệu chứng, kiểm tra thể chất, xét nghiệm kháng nguyên đặc hiệu tuyến tiền liệt (PSA), hoặc sinh thiết. Xét nghiệm PSA làm tăng khả năng phát hiện bệnh ung thư tuy nhiên vẫn không làm giảm tỷ lệ tử vong. Trường hợp nghi ngờ bị ung thư tuyến tiền liệt thường được xác định bằng cách lấy sinh thiết tuyến tiền liệt và kiểm tra dưới kính hiển vi. Các kiểm tra sau đó, chẳng hạn như quét CT và chụp cắt lớp xương, có thể được thực hiện để xác định di căn.
    Điều trị cho bệnh ung thư tuyến tiền liệt có thể lựa chọn các phương pháp như phẫu thuật, xạ trị, xạ phẫu, và liệu pháp proton. Các phương pháp điều trị khác, chẳng hạn như liệu pháp nội tiết tố, hóa trị, phương pháp cắt lạnh, và HIFU (sóng siêu âm tập trung cường độ mạnh), tùy thuộc vào kịch bản lâm sàng và kết quả mong muốn.
    Vấn đề tuổi tác và sức khỏe cơ bản của người đàn ông, mức độ di căn, hình dạng khối u dưới kính hiển vi, và đáp ứng của bệnh ung thư với các điều trị ban đầu rất quan trọng trong việc tiên lượng bệnh
    Trường hợp của bạn sớm đến bệnh viện K kiểm tra và điều trị sớm.

vuthuytien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chịu khó đi khám tư đi, qua mấy viện K đông lắm chả đến lượt mình đâu, rồi lại khám không kỹ gì cả. Như bố mình trước bị đau cổ họng khan tiếng cả tuần, nghi ngời bị ung thư phổi đi khám ở mấy bệnh viện lớn mà làm mấy ngày ko xong, mình phải khuyên bố ra khám ngoài ở bệnh viện Hưng Việt cho nhanh đó, ko thì chẳng biết bảo giờ mới đc chữa.

dieuduong01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mấy bác thích viện K nh mà viện K bon chen như đi chợ ấy. Nhớ cái vụ lần trc đưa mẹ đi khám u tuyến giáp, cũng ở viện K ấy, đợi từ sáng sớm đến gần trưa mới đến lượt. Chả lẽ lại bỏ về, nhưng cứ ngĩ mất công đợi rồi đợi cho chót. nhưng ko bực bằng lúc vào khám, lúc xét nghiệm, mấy bà bsi ở đó bảo hết giờ., đợi dài cổ đến chiều. Cuối cùng mấy hôm sau đc bảo là u tuyến giáp điều trị ở nội tiết tốt hơn mình đưa mẹ sag đó khám lại rồi đc điều trị luôn đó

Tôi cũng muốn vào viện K vì là bệnh viện trung ương yên tâm hơn nh thấy mấy bác nói đông như thế tôi cũng thấy ngại. Khám sợ nhất là phải chờ đợi lâu.

Trích dẫn Gửi bởi vuthuytien Xem bài viết
    Chịu khó đi khám tư đi, qua mấy viện K đông lắm chả đến lượt mình đâu, rồi lại khám không kỹ gì cả. Như bố mình trước bị đau cổ họng khan tiếng cả tuần, nghi ngời bị ung thư phổi đi khám ở mấy bệnh viện lớn mà làm mấy ngày ko xong, mình phải khuyên bố ra khám ngoài ở bệnh viện Hưng Việt cho nhanh đó, ko thì chẳng biết bảo giờ mới đc chữa.
    Bệnh viện Hưng Việt ở đâu thế bạn ? bệnh viện có khoa khám về ung thư thôi.

mebongbau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Điều trị ung thư ở viện K là tốt nhất rồi bạn, còn muốn đi đâu mổ nữa

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-12-2013, 04:47 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-04-2013, 06:46 AM
  3. Trung cấp y điều dưỡng đa khoa thông báo tuyển sinh xét tuyển năm 2013
    Bởi duocsyhanoi trong diễn đàn Y Tá - Điều Dưỡng - Nữ Hộ Sinh
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-12-2012, 10:38 PM