Kết quả 1 đến 4 của 4
    iukhoahoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định mong bác sĩ tư vấn về cắt lách????

Chào bác sĩ em bị tai nan giao thông và phải cấp cứu mổ cắt lá lách vi bị dập, phẫu thuật xong em nằm viện được 10 ngày rồi về nhà em củng khỏe lại tốt nay củq dx 10 tháng rồi, em không biết là lúc em phẩu thuật bác sĩ có tiêm ngừa vacxin gì không nửa. Em không có đi tái khám lun. Bây h em không biết là có nên đi tiêm ngừa bệh không nửa.vì em nghe nói cắt lách hệ miễn dịch rất yếu dễ bị nhiễm trùng lắm. Mà nếu lúc em còn nằm viện thì bác sĩ tiêm ngừa thì bây giờ em đi tiêm nửa được không bác sĩ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi iukhoahoc Xem bài viết
    Chào bác sĩ em bị tai nan giao thông và phải cấp cứu mổ cắt lá lách vi bị dập, phẫu thuật xong em nằm viện được 10 ngày rồi về nhà em củng khỏe lại tốt nay củq dx 10 tháng rồi, em không biết là lúc em phẩu thuật bác sĩ có tiêm ngừa vacxin gì không nửa. Em không có đi tái khám lun. Bây h em không biết là có nên đi tiêm ngừa bệh không nửa.vì em nghe nói cắt lách hệ miễn dịch rất yếu dễ bị nhiễm trùng lắm. Mà nếu lúc em còn nằm viện thì bác sĩ tiêm ngừa thì bây giờ em đi tiêm nửa được không bác sĩ.
    Thông thường trong tình trạng cấp cứu thì không tiêm ngừa ngay lúc đó được đâu bạn ạ. Người lớn hệ miễn dịch tốt hơn trẻ em nên khả năng nhiễm khuẩn sau cắt lách có thể nói là an tâm hơn nhưng cũng không hẳn là không bị nhiễm khuẩn huyết. Bạn chắc có đang dùng kháng sinh dự phòng sau cắt lách đúng không ?

iukhoahoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em nay mới 19t thôi bác sĩ. Lúc phẫu thuật xong thì em được nằm lại viện khoảng 10 ngày trong 10 ngay đó thì bác sĩ có chích thuốc rồi cho uống thuốc xong rồi em xuất viện về em không đi tái khám lun tại vì em bị gãy xương nửa nên không tiện để đi tái khám. Em muốn hỏi bác sĩ là em còn 15 ngày nửa là phuẩu thuật tái tạo dây chằng nửa rồi vậy băy giờ chờ thêm 3 tháng nửa tiêm ngừa được không bác sĩ hay phải tiêm ngay bây giờ lun ạ. Với lại cắt la lách có ảnh hưởng nghiêm trọng gì về sức khỏe không vậy bác sĩ. Khổ quá bác si˜ ơi.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi iukhoahoc Xem bài viết
    Em nay mới 19t thôi bác sĩ. Lúc phẫu thuật xong thì em được nằm lại viện khoảng 10 ngày trong 10 ngay đó thì bác sĩ có chích thuốc rồi cho uống thuốc xong rồi em xuất viện về em không đi tái khám lun tại vì em bị gãy xương nửa nên không tiện để đi tái khám. Em muốn hỏi bác sĩ là em còn 15 ngày nửa là phuẩu thuật tái tạo dây chằng nửa rồi vậy băy giờ chờ thêm 3 tháng nửa tiêm ngừa được không bác sĩ hay phải tiêm ngay bây giờ lun ạ. Với lại cắt la lách có ảnh hưởng nghiêm trọng gì về sức khỏe không vậy bác sĩ. Khổ quá bác si˜ ơi.
    Đâu ai muốn cắt lá lách nhưng tai nạn không mong muốn thì phải chịu thôi. Tất nhiên là thiếu lá lách cũng ảnh hưởng đến sức khỏe, hệ miễn dịch đúng là có thể yếu hơn, mất nơi để tiêu hủy các tế bào máu cũ...nhưng bạn cũng đừng quá lo lắng, lứa tuổi của bạn thì sức đề kháng cũng được xem là của người trưởng thành rồi. Tiêm ngừa thì tiêm càng sớm càng tốt thôi bạn ạ !

Các Chủ đề tương tự

1. Mong bác sĩ tư vấn giúp!
    Bởi yeuvo102 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 27-02-2013, 05:17 PM
  2. mong bác sĩ giúp em với..
    Bởi xukaxuka trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 27-02-2013, 04:53 PM
  3. Mong Bác Sĩ giải đáp thắc mắc??
    Bởi xichi trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-02-2013, 08:02 AM
  4. Cần tư vấn gấp ạ,mong các bác sĩ giúp đỡ.
    Bởi thangromrom trong diễn đàn Thảo Luận Chung
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-02-2013, 07:40 PM
  5. clip lam mong, nail doc, nail xinh, mong dep
    Bởi ngoc.87 trong diễn đàn Video Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-11-2012, 07:36 PM

Tag của Chủ đề này