Kết quả 1 đến 2 của 2
    Xtrum Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mồ hôi quá nhiêu

Thưa bsĩ em hay đổ mồ hôi toàn thân,đổ nhiều nhất ở lưng.mồ hôi em màu vàng,hơi tanh.có cách nào trị hết mà không uống thuốc không ạ?cách đây tháng em có uốg thuốc kích thích nội tiết tố nữ orgametril do bị trễ kinh 3tháng,và hrai có kinh lại nhưng em cũng trễ tuần, da em hơi vàng sau nữa tháng em dùng thuốc orgametril.xin bsĩ tư vấn dùm em?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Xtrum Xem bài viết
    Thưa bsĩ em hay đổ mồ hôi toàn thân,đổ nhiều nhất ở lưng.mồ hôi em màu vàng,hơi tanh.có cách nào trị hết mà không uống thuốc không ạ?cách đây tháng em có uốg thuốc kích thích nội tiết tố nữ orgametril do bị trễ kinh 3tháng,và hrai có kinh lại nhưng em cũng trễ tuần, da em hơi vàng sau nữa tháng em dùng thuốc orgametril.xin bsĩ tư vấn dùm em?
    Chào bạn!

Triệu chứng ra mồ hôi nhiều của bạn có thể do hai nguyên nhân:

Thứ nhất là do tình trạng tăng tiết mồ hôi do cơ địa hoạt động của hệ thống thần kinh thực vật. Nếu là do trường hợp này thì việc điều trị sẽ hơi khó khăn vì không thể dùng thuốc được mà có thể phải áp dụng biện pháp phẫu thaut65 cắt chuỗi hạch giao cảm ngực.

Thứ hai là tình trạng rối loạn hệ thống hormone sinh dục. Nếu như do nguyên nhân này thì việc điều trị có thể chỉ cần nhắm vào việc điều chỉnh lại sự bái tiết của hormone bằng thuốc nội khoa là ổn định.

Do đó thiết nghĩ bạn nên đến khám tại bác sĩ chuyên khoa ngoại lồng ngực mạch máu tại các bệnh viện để được khám và xác định xem nguyên nhân thật sự của chứng ra mồ hôi mà bạn mô tả là gì mà có định hướng điều trị đúng.

Thân mến chào bạn.