Kết quả 1 đến 3 của 3
    tukhalan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mọc gai ở gần gốc lưỡi

mấy ngày gần đây lưỡi em xuất hiện những gai nhỏ, chạm vào những gai đó có cảm giác đau. vậy, bác sĩ cho em hỏi em có thể bị bệnh gì ạ?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tukhalan Xem bài viết
    mấy ngày gần đây lưỡi em xuất hiện những gai nhỏ, chạm vào những gai đó có cảm giác đau. vậy, bác sĩ cho em hỏi em có thể bị bệnh gì ạ?
    Chào bạn tukhalan!

Triệu chứng mà bạn có thể có hai truờng hợp như sau:

Thứ nhất, đó có thể là những mô bạch huyết lympho của lưỡi mà ngừoi ta thuờng hay gọi là hạnh nhân lữoi đây chỉ là những mô lym pho bình thuờng mà thôi không có vấn đề gì lớn.

Thứ hai, đây là những mô viêm, u hạt do viêm nên khi chạm vào sẽ gây ra đau.

Qua những gì bạn mô tả thì không đủ dữ kiện để kết luận đuợc đây là mô lympho hay là hạt viêm. Tốt nhất bạn nên đến khám tai mũi họng để đuợc xác định nhé!

Thân mến chào bạn!

tukhalan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi lucky_star Xem bài viết
    Chào bạn tukhalan!

Triệu chứng mà bạn có thể có hai truờng hợp như sau:

Thứ nhất, đó có thể là những mô bạch huyết lympho của lưỡi mà ngừoi ta thuờng hay gọi là hạnh nhân lữoi đây chỉ là những mô lym pho bình thuờng mà thôi không có vấn đề gì lớn.

Thứ hai, đây là những mô viêm, u hạt do viêm nên khi chạm vào sẽ gây ra đau.

Qua những gì bạn mô tả thì không đủ dữ kiện để kết luận đuợc đây là mô lympho hay là hạt viêm. Tốt nhất bạn nên đến khám tai mũi họng để đuợc xác định nhé!

Thân mến chào bạn!
    thưa bác sĩ, ngoài những gai ở gốc lưỡi em còn bị nhiệt lợi và bị chảy máu chân răng rất nhiều, nhiều khi không đụng gì đến răng cũng thấy nó chảy máu. như vậy thì những triệu chứng đó có phải là cùng một nguyên nhân không ạ?
    em cảm ơn bác sĩ nhiều!
    Lần sửa cuối bởi tukhalan, ngày 23-10-2011 lúc 09:38 PM.