Kết quả 1 đến 3 của 3
    muathuhn2015 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Mang bầu bị hội chứng thận hư có phải uống thuốc không, có ảnh hưởng đến sự phát triển của em bé khô

Bạn em mang bầu được 20 tuần và đang bị bệnh hội chứng thận hư, với biểu hiện không sốt, không bị phù, huyết áp và nhiệt độ bình thường, làm xét nghiệm Protein niệu của bạn em là 3+. Bạn em rất lo không biết có nên dùng thuốc không sợ ảnh hưởng tới thai nhi. Hiện bạn em đang dùng sữa bà bầu XO và viên bổ Procare

oanhnguyen1993hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Mang bầu bị hội chứng thận hư có phải uống thuốc không?

Chào bạn. Trường hợp của bạn cần phải tham khảo ý kiến trực tiếp khám cho bạn. Khi đó bác sĩ sẽ cho lời khuyên hợp lý nhất. Đối với sản phụ dùng bất kỳ thuốc gì cũng cần phải có chỉ định của bác sĩ bạn nhé. Không nên tự ý dùng thuốc ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ và bé. Chúc bạn sức khỏe

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi muathuhn2015 Xem bài viết
    Bạn em mang bầu được 20 tuần và đang bị bệnh hội chứng thận hư, với biểu hiện không sốt, không bị phù, huyết áp và nhiệt độ bình thường, làm xét nghiệm Protein niệu của bạn em là 3+. Bạn em rất lo không biết có nên dùng thuốc không sợ ảnh hưởng tới thai nhi. Hiện bạn em đang dùng sữa bà bầu XO và viên bổ Procare
    Tiểu đạm này là do hội chứng thận hư chứ không phải do cao huyết áp nên không cần điều trị như tiền sản giật. Thuốc bạn ấy đang dùng điều trị bệnh là gì, khi mang thai còn sử dụng không ?

Các Chủ đề tương tự

1. Lê Tư được tặng chục triệu USD vì mang bầu quý tử
    Bởi rain12 trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-10-2012, 02:57 PM
  2. Sử dụng mật gấu không đúng cách, mất tiền triệu để mang bệnh
    Bởi tezutezuboru trong diễn đàn Y Học Dân Gian
    Bài viết cuối: 15-10-2010, 05:32 PM
  3. Triết lý mang tên... đồng tiền
    Bởi satthubongdem trong diễn đàn Thư Giãn - Giải Trí