Kết quả 1 đến 5 của 5
    thanhchoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Làm cách nào cho cổ không bị to khi bệnh basedow?

Em thấy người mệt mỏi, ăn nhiều không lên cân. Đã khám ở Bệnh viện Nội tiết thì được chẩn đoán là bệnh Basedow và được điều trị với PTU, Propranolol, Methionil nhưng vẫn còn hay mệt, tuy đã lên cân. Cổ em to hơn bình thường. Xin hỏi bệnh này có ảnh hưởng gì không? Làm cách nào cho cổ trở về bình thường? Uống thuốc như đơn có khỏi bệnh không?

muathuhn2015 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thanhchoe Xem bài viết
    Em thấy người mệt mỏi, ăn nhiều không lên cân. Đã khám ở Bệnh viện Nội tiết thì được chẩn đoán là bệnh Basedow và được điều trị với PTU, Propranolol, Methionil nhưng vẫn còn hay mệt, tuy đã lên cân. Cổ em to hơn bình thường. Xin hỏi bệnh này có ảnh hưởng gì không? Làm cách nào cho cổ trở về bình thường? Uống thuốc như đơn có khỏi bệnh không?
    Theo lời mô tả, có thể bạn bị bệnh Basedow. PTU, Propranolol là các thuốc thường được dùng để điều trị bệnh này. Các thuốc này thường có tác dụng độc hại nếu dùng lâu. Việc điều trị bệnh Basedow rất phức tạp, cần được bác sĩ chuyên khoa theo dõi thường xuyên.
    Tuỳ trường hợp, có khi chỉ sau một thời gian dùng thuốc thì bệnh hết hẳn, bướu nhỏ lại. Nhưng cũng có khi bướu không nhỏ lại mà phải mổ để cắt bớt một phần tuyến giáp. Bạn nên trở lại bệnh viện nơi đã điều trị để được tiếp tục theo dõi và có hướng xử trí thích hợp. Không được tự ý mua thuốc uống.
    Nguyên nhân chính gây ra các rối loạn ở tuyến giáp, bất kể là nhược giáp hay cường giáp, là do các rối loạn tự miễn. I-ốt là chất tối cần thiết cho sức khỏe của tuyến giáp và cho sự tổng hợp hóc môn tuyến giáp. Tuy nhiên, cơ thể không tự tổng hợp được iốt, mà chỉ hấp thu qua đường thức ăn. Không có đủ iốt, cơ thể chúng ta sẽ có nguy cơ mắc các rối loạn tự miễn, xơ vữa động mạch, suy chức năng tuyến giáp và ung thư. Các chất độc hại từ thức ăn, nước uống làm cho cơ thể chúng ta mất đi một lượng i-ốt quý giá có được từ tự nhiên. Do đó, việc bổ sung i-ốt có vai trò quan trọng trong điều trị hầu hết các rối loạn ở tuyến giáp bao gồm nhược giáp, cường giáp, bướu giáp và ung thư tuyến giáp.
    Ích Giáp Vương là sự phối hợp độc đáo giữa hải tảo, một loại rong biển có chứa nhiều i-ốt, và các chất dinh dưỡng tự nhiên, phối hợp với Kali iođua (KI), giúp điều hòa hóc môn tuyến giáp, tăng cường sức khỏe tuyến giáp dùng cho cả trường hợp cường giáp và nhược giáp. Ngoài ra, Ích Giáp Vương còn có các thành phần thảo dược thiên nhiên, có tác dụng: Hỗ trợ giảm các triệu chứng của các bệnh tuyến giáp như giúp điều hòa thân nhiệt, ổn định tim mạch, huyết áp, cholesterol máu, tăng cường sức khỏe, chống mệt mỏi… Đồng thời giúp làm mềm các khối u tuyến giáp, giảm viêm, giảm sưng, đau ở các khối u tuyến giáp; ngăn chặn các chất độc có thể gây ra tình trạng nhiễm độc giáp. Vì vậy, Ích Giáp Vương là công thức toàn diện, giúp tăng cường sức khỏe tuyến giáp trạng, hỗ trợ điều trị và phòng ngừa các các rối loạn ở tuyến giáp như nhược giáp (bao gồm cả bệnh viêm tuyến giáp Hashimoto), cường giáp (Graves-Basedow), bướu tuyến giáp và ung thư tuyến giáp.
    Bạn nên kết hợp điều trị theo chỉ dẫn của bác sĩ chuyên khoa kết hợp sử dụng Ích Giáp Vương để điều trị bệnh hiệu quả.

Sức khỏe là vàng's Avatar
    Sức khỏe là vàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn ơi, bạn hepburn đã giải thích giúp bạn nhiều về bệnh basedow (hay còn gọi là bệnh cường giáp basesow). Ở bệnh lý basesow, hệ miễn dịch của cơ thể bị rói loạn dẫn đến tình trạng xuất hiện các chất tương tự kích thích tố tuyến giáp, khiến tuyến giáp tăng cường hoạt động sản xuất hormon nhiều hơn bình thường. Các tuyến giáp hoạt động quá mức thời gian dài dẫn đến phình giáp. Do đó, bướu cổ hay phình cổ là biểu hiện của các tế bào hoạt động quá mức. Điều trị ổn định hoạt động tuyến là yếu tố tiên quyết để ổn định hoạt động tuyến và giúp các tế bào tuyến trở lại bình thường. Như vậy quan trọng nhất là điều hòa được hoạt động của hệ miễn dịch để hệ miễn dịch ngừng sản sinh các kích thích tố tuyến giáp. Sản phẩm Ích Giáp Vương mà bạn hepburn nhắc đến là một lựa chọn cho bạn. Đây là thực phẩm chức năng có nguồn gốc thảo dược nên an toàn cho người sử dụng. Hải tảo cũng là một dược liệu quý giúp điều hòa hệ miễn dịch, làm mềm và làm tiêu khối u có thể giúp cải thienj tình trạng bướu cổ to. Tuy nhiên, dù sử dugnj sản phẩm nào bạn cũng cần tái khám định kì và tuân thủ theo lời khuyên của bác sĩ điều trị trực tiếp bạn nha.

thanhchoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em cảm ơn chị,sau khi được mọi người tư vấn em đã mua thử sản phẩm Ích Giáp Vương về sử dụng được 3 tuần rồi thấy người em đỡ mệt mỏi hơn,ngủ ngon hơn,ăn ngon miệng hơn ạ,mọi người bảo da dẻ em đợt này hồng hào lên hơn nữa em mừng lắm ý.Em sờ vào khối u thì thấy mềm hơn và cảm thấy không đau nhiều như trước nữa.Em phải quyết tâm uống đủ 6 tháng theo lộ trình điều trị của bác sĩ xem hiệu quả thế nào.1 lần nữa em cảm ơn chị đã tư vấn cho em sử dụng Ích Giáp Vương ạ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Ích Giáp Vương không thể thay thế được cho thuốc nhé bạn, nên dùng kết hợp chứ không được bỏ thuốc !

Các Chủ đề tương tự

1. Bệnh biếu basedow
    Bởi echjrua trong diễn đàn Tai - Mũi - Họng
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-10-2012, 06:54 PM
  2. Bị Basedow nên mổ hay xạ trị?
    Bởi RePhucRoom trong diễn đàn Ung Bướu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-11-2011, 08:38 PM
  3. Bị Basedow nên mổ hay xạ trị?
    Bởi simple trong diễn đàn Mọi Người Cùng Khỏe
    Trả lời: 1