Kết quả 1 đến 6 của 6
    Sao Mai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Kinh Nguyệt Không Đều và Rối Loạn Nội Tiết

Kính chào bác sĩ,

Em năm nay 26 tuổi, chưa có gia đình, em có kinh lúc 15 tuổi nhưng kinh nguyệt của em thường không đều, có khi 1 hoặc 2 tháng mới có kinh. Và hiện tại thì khoảng 4 tháng gần đây em chưa có kinh
    Tháng 12 vừa rồi em có đi khám sức khỏe tổng quát, kết quả sức khỏe tốt và bác sĩ yêu cầu em làm thêm xét nghiệm Nội Tiết để xác định nguyên nhân kinh nguyệt không đều. Kết quả như thế này ạ:

-------------------------------------------------------------
    Test Result

LH 11.45

FSH 5.41

ESTRADIOL 37

PROGESTERON 0.434

SHBG 22.90

=> Kết Luận: Sự rối loạn nội tiết do buồng trứng

Em mong Bác Sĩ tư vấn giúp em cách điều trị để kinh nguyệt được đều ạ! Tình trạng của em như vậy có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản sau này không ạ? Rất mong Bác Sĩ hướng dẫn giúp em cách điều trị!
    Xin cám ơn Bác Sĩ!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Sao Mai Xem bài viết
    Kính chào bác sĩ,

Em năm nay 26 tuổi, chưa có gia đình, em có kinh lúc 15 tuổi nhưng kinh nguyệt của em thường không đều, có khi 1 hoặc 2 tháng mới có kinh. Và hiện tại thì khoảng 4 tháng gần đây em chưa có kinh
    Tháng 12 vừa rồi em có đi khám sức khỏe tổng quát, kết quả sức khỏe tốt và bác sĩ yêu cầu em làm thêm xét nghiệm Nội Tiết để xác định nguyên nhân kinh nguyệt không đều. Kết quả như thế này ạ:

Test Result

LH 11.45

FSH 5.41

ESTRADIOL 37

PROGESTERON 0.434

SHBG 22.90

=> Kết Luận: Sự rối loạn nội tiết do buồng trứng

Em mong Bác Sĩ tư vấn giúp em cách điều trị để kinh nguyệt được đều ạ! Tình trạng của em như vậy có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản sau này không ạ? Rất mong Bác Sĩ hướng dẫn giúp em cách điều trị!
    Xin cám ơn Bác Sĩ!
    Chào bạn!

Nếu như có tình trạng rối loạn nội tiết do buồng trứng và gây ảnh hưởng đến tình trạng kinh nguyệt, nếu như tình trạng này không làm ảnh hưởng nhiều đến quá trình rụng trứng và tăng sinh nội mạc tử cung thì có thể không cần điều trị, cơ thể có thể tự điều chỉnh lại một cách tốt nhất.

Tuy nhiên một số trường hợp vẫn có thể có triệu chứng gây ảnh hưởng tới sự sinh hoạt của bệnh nhân thì phải điều trị, và chủ yếu là dùng thuốc (thông thường là các thuốc ngừa thai đường uống) giúp điều chỉnh lại chu kì kinh và chu kì buồng trứng. Tình trạng rối loạn nội tiết nếu nặng có thể gây sẩy thai hoặc khó thụ thai và lúc này nhất thiết phải điều trị và khả năng thành công là rất cao

Đây là một lĩnh vực khá sâu trong chuyên ngành sản phụ khoa nên tốt hơn hết bạn nên đến khám tại bệnh viện chuyên khoa sản để được khám và tư vấn kĩ lưỡng hơn.

Thân mến chào bạn!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trên lâm sàng thì rối loạn kinh nguyệt của bạn là do buồng trứng, bạn cần đi khám chuyên khoa để được các bác sĩ tư vấn rõ hơn. Thân chào bạn!

lolem8885 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chị gái mình cũng như bạn ấy, cũng đi khám và cứ uống thuốc là kinh nguyệt rất đều nhưng ngừng uống thuốc là lại không đều, đến giờ lấy chồng sinh em bé rồi , giờ kinh nguyệt đều tăm tắp bạn ạh, đừng quá lo lắng ha
    Hội những người thích xem phim rạp
    [url]http://www.facebook.com/pages/Trung-t%C3%A2m-chi%E1%BA%BFu-phim-Qu%E1%BB%91c-gia/341741492511701[/url]

chamanhminh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định bạn ơi

bạn ơi. ban cho mình hỏi thế chị bạn đi khám bệnh ở đâu vậy m cũng bị như vậy nhưng chưa biết đi khám ở đâu cả, cũng lo tới việc sinh e bé sau này lắm.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi chamanhminh Xem bài viết
    bạn ơi. ban cho mình hỏi thế chị bạn đi khám bệnh ở đâu vậy m cũng bị như vậy nhưng chưa biết đi khám ở đâu cả, cũng lo tới việc sinh e bé sau này lắm.
    Bạn có thể đi khám tại các bv có chuyên khoa phụ sản để biết thêm về vấn đề này. Nếu chỉ là rối loạn thì cũng có thể chưa cần điều trị ngay, khi nào cần muốn sinh em bé thì khi đó điều trị cũng được !

Tag của Chủ đề này