Kết quả 1 đến 3 của 3
    boynonglam2022 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Khổ vì vú to ở nam , hic giúp dùm em

Chào mọi người , đây là lần 2 em vào hỏi về vấn đề này rồi , và vừa mới lập 1 cái bên nam khoa , xin mọi người thông cảm vì em thấy lo lắm , em xin trình bày như sau , mọi người giúp được làm ơn giúp dùm em nha , em định thi xong sẽ lên BV Đại Học Y Dược khám lại , hic yahoo : [email protected]
    Em bị cái này cách đây 2 năm hơn rồi , lúc đó em 17 tuổi , giờ thì 20 tuổi , em dậy thì lúc 13 tuổi nhưng không xuất hiện trái chanh .
    Triệu chứng là nó không đau , không có cảm giác gì hết , không cứng , không sưng luôn , nó chỉ nhô ra ở phần núm vú còn phần đầu vú không bị gì hết , lúc trước có lên BV Bình Dân TP HCM khám xét nghiệm tinh hoàn , ngực , máu mà không thấy kết quả gì lạ hết , vú không phát hiện mô , thế là bác sĩ nói bị phì đại tuyến vú và kêu về uống Enat 100 trong 1 tháng , Mỗi lần em xoa vào hay cảm thấy lạnh là nó tự co lại như không bị gì luôn
    Nó làm em rất mất tự tin vô cùng , mặc áo thì phải mua áo dày + rộng , hic tập thể hình mà cũng chẳng dám cởi áo ra luôn , người thì lúc nào cũng phải gù gù lưng sợ bị tụi bạn thấy nó cười , phải nói là mất đi một phần sự tự tin của con trai vô cùng . Nhìn ngoài thì to con đứa con gái nào cũng thích nhưng đâu biết là em thiết tự tin + khổ vì nó lắm , hic thậm chí mấy đứa con gái còn bóp xong kêu đã mới ghê chứ , hic
    Em định dùng thuốc gì đó chống estrogen để uống mà nghe nói nó hại lắm , ai làm ơn có cách trị nào hay không làm ơn chỉ em với , chứ kiểu này không dám có người yêu luôn mất T , cảm ơn mọi người rất nhiều ...

Còn đây là hình lúc xoa vào hay lạnh nó trở lại bình thường

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn boynonglam2022!

Vấn đề mà bạn gặp phải có thể là một tình trạng rối loạn về nội tiết tố sinh dục. Triệu chứng giống như bạn một bạn nam bình thường cũng từng trải qua khi ở tuổi dậy thì, do sự vượt trội ban đầu của estrogen, nhưng triệu chứng này chỉ thoàng qua và dần dần trở lại bình thường. Trượng hợp của ban, theo như mô tả thì khối này đã tồn tại kéo dài hai năm, như vậy có thể là bất thường, và bạn đang được điều trị nội tiết theo chỉ định của bác sĩ.

Tác dụng của quá trình trị liệu muốn có phải càn có một thời gian, không phải một sớm một chiều mà hết ngay được. Bạn không nên tự ý đùng các thuốc hormone sinh dục một các tùy tiên không theo chỉ định của bác sĩ vì nó sẽ làm cho tình trạng nặng hơn thêm lên mà thôi.

Vấn đề quan trọng hơn là bạn nên thư thái tránh quan tâm quá nhiều về vấn dề này, bạn càng lo chỉ làm bệnh thêm khó chửa vì chỉ huy hoạt động cho toàn hệ thống nội tiết vẫn có mộ phần chức năng của não bộ. Thư giản sẽ giúp điều hòa nội tiết tót hơn đấy bạn ạ!

Thân mến chào bạn. Chúc bạn vui khỏe

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

chia buồn cùng bạn, mong bạn sớm lấy lại tự tin và mau lành bệnh