Kết quả 1 đến 2 của 2
    huythuy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Hỏi về kết quả xét nghiêm

Tôi thường bị táo bón lâu ngày,mỗi khi ăn đồ tanh như tôm ,cua, cá...thì lại thấy buồn nôn .Tôi đã đi khám và làm xét nghiệm phân ở BV Bạch Mai và có các kết quả khác bình thường chỉ có kết quả : Hạt mỡ là : (++) .Bác sĩ nói vì kết quả này nên tôi không thể béo lên được.Vậy Hạt mỡ ++) là gì ? nó cho biết kết quả gì về tình trạng sức khỏe của tôi? Tôi đã uống thuốc theo đơn của bác sĩ nhưng không có tác dụng lắm.vậy tôi phải uống thuốc gì thì mới cải thiện được tình trạng bệnh của mình?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi huythuy Xem bài viết
    Tôi thường bị táo bón lâu ngày,mỗi khi ăn đồ tanh như tôm ,cua, cá...thì lại thấy buồn nôn .Tôi đã đi khám và làm xét nghiệm phân ở BV Bạch Mai và có các kết quả khác bình thường chỉ có kết quả : Hạt mỡ là : (++) .Bác sĩ nói vì kết quả này nên tôi không thể béo lên được.Vậy Hạt mỡ ++) là gì ? nó cho biết kết quả gì về tình trạng sức khỏe của tôi? Tôi đã uống thuốc theo đơn của bác sĩ nhưng không có tác dụng lắm.vậy tôi phải uống thuốc gì thì mới cải thiện được tình trạng bệnh của mình?
    Khi xuất hiện hạt mỡ trong phân chứng tỏ hệ tiêu hóa của bạn có thể thiếu hụt enzyme tiêu hóa lipid gây đi phân sống và có váng mỡ trong phân và kéo dài gây giảm hấp thu lipid , ảnh hưởng đến dinh dưỡng. Có thể bổ sung thêm enzyme tiêu hóa thành phần lipid.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 11:02 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-12-2012, 10:16 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-11-2012, 02:11 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-11-2012, 12:55 PM