Kết quả 1 đến 3 của 3
    bacsidalieu306's Avatar
    bacsidalieu306 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Hỏi về điều trị bệnh cường giáp???

Em mình đang điều trị cường giáp ở viện nội tết. điều trị mấy tháng nay, giảm nhiều cân rồi. lúc nào cũng cảm thấy người luôn mệt mỏi. Mọi người có thể tư vấn cho em mình sử dụng thêm sản phẩm nào cho nó đỡ mệt và nhanh khỏi bệnh không? bệnh của em mình thì phải điều trị trong bao lâu? Cảm ơn mọi người.

muathuhn2015 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi bacsidalieu306 Xem bài viết
    Em mình đang điều trị cường giáp ở viện nội tết. điều trị mấy tháng nay, giảm nhiều cân rồi. lúc nào cũng cảm thấy người luôn mệt mỏi. Mọi người có thể tư vấn cho em mình sử dụng thêm sản phẩm nào cho nó đỡ mệt và nhanh khỏi bệnh không? bệnh của em mình thì phải điều trị trong bao lâu? Cảm ơn mọi người.
    Cường giáp là một hội chứng, có thể do nhiều bệnh khác nhau gây ra. Đa số trường hợp cường giáp là do bệnh Basedow gây ra (tên gọi khác là bệnh Graves). Trong trường hợp này, nếu không có những chống chỉ định, cần phải điều trị bằng thuốc kháng giáp, trung bình từ 1 đến 2 năm. Một điều bạn cần lưu ý là bệnh này có thể tái phát sau khi kết thúc đợt điều trị. Do đó, bệnh nhân cần tái khám đều theo hẹn của bác sĩ sau khi đã ngưng thuốc để kiểm tra và phát hiện sớm nếu tình trạng cường giáp xuất hiện trở lại.
    Sụt cân là một trong những triệu chứng điển hình của cường giáp. Khi em bạn điều trị mà bệnh không tiến triển tốt, các ảnh hưởng của bệnh ảnh hưởng nhiều hơn phải thông báo cho bác sĩ điều trị được biết để điều chỉnh thuốc hợp lí.
    Ngoài việc dùng thuốc bác sĩ chỉ định, thực hiện đúng thăm khám định kỳ. Em bạn có thể sử dụng kết hợp Ích Giáp Vương hỗ trợ điều trị bệnh. Ích Giáp Vương còn có các thành phần thảo dược thiên nhiên, có tác dụng: Hỗ trợ giảm các triệu chứng của các bệnh tuyến giáp như giúp điều hòa thân nhiệt, ổn định tim mạch, huyết áp, cholesterol máu, tăng cường sức khỏe, chống mệt mỏi… Một đợt sử dụng từ 3-6 tháng có có thể sử dụng lâu dài mà hầu như không có tác dụng phụ.

Sức khỏe là vàng's Avatar
    Sức khỏe là vàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Rất khó để nói là bệnh cần điều trị trong bao lâu. Vì đây là bệnh nội tiết liên quan đến yếu tố miễn dịch của cơ thể. Do đó, khuyên em bạn nên kiên trì điều tị theo đúng phác đồ điều trị của bác sĩ. Có thể kết hợp thêm các sản phẩm hỗ trợ để tăng cường sức khỏe và ôn định cho tuyến giáp. Bệnh cường giáp (basedow) là bệnh lý do rối loạn miễn dịch làm tăng kích thích tố tuyến giáp. Tuyến giáp bị kích thích tăng sản xuất quá mức hormon tuyến dẫn đến tình trạng biểu hiện quá mức chức năng tuyến. Thời gian đầu của bệnh cần điều trị nội khoa sử dugnj các thuốc kháng giáp trạng. Sau 6-12 tháng không đáp ứng với thuốc hoặc xuất hiện các biến chứng nguy hiểm thì có thẻ chuyển sang sử dụng biện pháp phẫu thuật hoặc xạ trị. Hiện nay Xạ trị bằng Iod phóng xạ 131 là một biện pháp tiên tiến, hiệu quả. Em bạn nên kiên trì điều trị.
    Lần sửa cuối bởi Sức khỏe là vàng, ngày 15-10-2014 lúc 03:17 PM.