Kết quả 1 đến 8 của 8
    fan81vn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi về chứng ra mồ hôi nhiều và cách điều trị?

Ko biết để topic trong mục "Ngoại khoa" có đúng ko nữa

Từ nhỏ tới giờ tôi bị ra rất nhiều mồ hôi, trời chỉ hơi nóng, những người khác ko có tí mồ hôi nào mà người tôi vẫn đầm đìa, rất bất tiện trong giao tiếp và công việc. Tình trạng mồ hôi ra (toàn thân) quá nhiều, quá nhanh dẫn đến cơ thể mất nước, bị choáng nhẹ, tụt huyết áp... xảy ra rất thường xuyên. Xin nói thêm là nhịp tim của tôi nhanh, ở tình trạng bình thường (không lo âu, hồi hộp) đã là khoảng 120 lần/phút.

Tôi có triệu chứng của bệnh gì không? Làm thế nào để điều trị chứng ra mồ hôi nhiều? Tôi có thể tới bệnh viện nào để khám và được tư vấn?

Xin cảm ơn và mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn!

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Các triệu chứng của bạn như bị choáng nhẹ, tụt huyết áp , nhịp tim nhanh rất giống với triệu chứng của suy tim . Suy tim kích thích các dây thần kinh cảm giác làm tiết thêm nhiều mồ hôi , tụt huyết áp .

Ngoài ra , bạn có thể mắc 1 số bệnh về tuyến nội tiết ( như cường giáp )

Nếu bạn ở thành phố Hồ Chí Minh hoặc các tỉnh lân cận , bạn có thể đến VIỆN TIM hoặc bệnh viện 115 để được khám và theo dõi thêm

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trường hợp của bạn có thể là bạn bị rối loạn nội tiết rồi, bạn nên đi tới bệnh viện gần nhất để kiểm tra xem. Các bác sỹ nội khoa có thể đưa ra cho bạn câu trả lời chính xác đấy. ^^

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình nghĩ bạn có thể có vấn đề về hệ thần kinh giao cảm đấy , bạn có thể chữa bằng cách bôi thuốc hoặc phẫu thuật , nhưng những cách đó đều phải điều trị lâu dài cả bạn ạ .

Chúc bạn mau khỏe !!!

kienne's Avatar

Mình xem trên tivi thấy để chữa ra mồ hôi có phương pháp mổ nội soi đốt hạch thần kinh giao cảm , làm xong nghỉ 15 phút là có thể về ngay , bạn đi khám thử xem sao

fan81vn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Rất cám ơn những ý kiến của các bạn
    Mình ở HN, vậy có lẽ nên đến Bệnh viện nội tiết trung ương khám xem nhỉ?

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tư vấn cho bạn là tụi mình vui rồi, có j chưa rõ bạn cứ hỏi thêm nhé, chúc bạn mau khỏi bệnh ^^

kienne's Avatar

Mình ở thành phố HCM nên không biết bệnh viện đó chức năng như thế nào nữa , nhưng chắc là sẽ tốt thôi . Chúc bạn sớm tìm ra nguyên nhân và trị dứt bệnh nhé !