Kết quả 1 đến 5 của 5
    chieubuon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi : Thuốc bổ Thận cho người hiến thận

Bác sĩ thân mến ! tôi nam năm nay 23t chưa có gđ .vừa qua gđ tôi xảy ra chuyện đau lòng e gái tôi 19t trên dường đi học về không may xảy ra tai nạn giao thông ảnh hưởng đến gan và tim đặc biệt là quả thận duy nhất của em gái tôi bị dập nát hoàn toàn (bẩm sinh chỉ có 1 quả thận ) .tôi đã hiến cho e gái quả thận bên phải của mình và 1 năm nay sức khỏe của e gái tôi tốt lên rất nhiều , Tôi muốn hỏi b/s e gái tôi đang uống thuốc chống đào thải có nên mua thuốc Đông Y để giúp quả thận khỏe mạnh hơn không ? tôi là người hiến thận nên uống thuốc gì cho quả thận cuối cùng luôn hoạt đông tốt nhất ? Bác sĩ có thể tư vấn trên thị trường hiện nay có bán loại thuốc nào tốt nhất cho cả tôi và em gái tôi không ?
    Cảm ơn....Thân !

oanhnguyen1993hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn. Bạn có thể tham khảo sử dụng Ích Thận Vương để tăng cường chức năng thận và làm chậm quá trình dẫn đến suy thận. Cả hai chị em bạn đều có thể sử dụng được. Nên kiên trì sử dụng lâu dài để mang lại kết quả tốt vì sản phầm không có tác dụng phụ. Bên cạnh đó bạn nên có chế độ ăn uống và sinh hoạt khoa học. Chúc bạn sức khỏe

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi chieubuon Xem bài viết
    Bác sĩ thân mến ! tôi nam năm nay 23t chưa có gđ .vừa qua gđ tôi xảy ra chuyện đau lòng e gái tôi 19t trên dường đi học về không may xảy ra tai nạn giao thông ảnh hưởng đến gan và tim đặc biệt là quả thận duy nhất của em gái tôi bị dập nát hoàn toàn (bẩm sinh chỉ có 1 quả thận ) .tôi đã hiến cho e gái quả thận bên phải của mình và 1 năm nay sức khỏe của e gái tôi tốt lên rất nhiều , Tôi muốn hỏi b/s e gái tôi đang uống thuốc chống đào thải có nên mua thuốc Đông Y để giúp quả thận khỏe mạnh hơn không ? tôi là người hiến thận nên uống thuốc gì cho quả thận cuối cùng luôn hoạt đông tốt nhất ? Bác sĩ có thể tư vấn trên thị trường hiện nay có bán loại thuốc nào tốt nhất cho cả tôi và em gái tôi không ?
    Cảm ơn....Thân !
    Bạn ạ, tốt nhất là cả 2 nên tìm hiểu để tránh những loại thuốc, thức ăn có khả năng gây độc thận. Thuốc bổ thận thì được quảng cáo khá nhiều nhưng hiệu quả thì chưa được kiểm chứng chính xác đâu !

lamkana81 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn gái chưa có thì khoe với ai

daucuchuoi_1102 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mang thai 3 tháng đầu là thời điểm quan trọng để diễn ra sự hình thành thai nhi, vì vậy những hoạt động hằng ngày của mẹ, thực đơn kiêng cữ mẹ nên nắm rõ để tránh những trường hợp sảy thai đáng tiếc, thực đơn hàng ngày cho bà bầu cần đủ các chất đạm, caxi, chất béo, vitamin….Các mẹ có thể thử các món ăn mới lạ và tốt cho thai kỳ như như trứng ngỗng chiên nấm đùi gà, salad nga…học cách làm bánh flan làm món tráng miệng hấp dẫn.

Các Chủ đề tương tự

1. thuốc sandimmun neoral loại 100mg và thuốc cellcept
    Bởi embekhocnhe trong diễn đàn Thảo Luận Chung
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-10-2012, 07:12 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-12-2011, 04:22 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-09-2011, 12:36 PM
  4. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-01-2011, 06:31 PM
  5. Trả lời: 0