Em là nam, 26 tuổi. Trước đây tóc em rất khỏe, sợi tóc to, chân tóc chắc, và mọc rất nhanh. Em đang học master ở hàn quốc, ngành IT nên thường xuyên thức rất khuya, nhiều khi không ngủ tí nào, và ngủ không đủ giấc. Từ khi qua hàn da em bị nổi mụn (ở vn em không bị), nhưng khoảng 2 tháng gần đây tóc em rụng nhiều, trên đỉnh đầu thấy tóc thưa hẳn, tóc hai bên và đằng sau đầu thì vẫn nhiều. Em nhổ vài cọng thì thấy chân tóc khác hẳn ngày xưa, nang tóc bị teo lại, thậm chí còn không thấy nang tóc. Nhà em nội ngoại không ai bị hói đầu, bố mẹ em lớn tuổi tóc vẫn rất tốt. Em xin nói thêm là em chỉ mới bị khoảng 2,3 tháng nay thôi, vì lần trước cắt tóc vẫn bình thường. Và dạo gần đây em ăn không ngon, không bỏ bữa nhưng mỗi bữa ăn ít hơn ngày xưa nhiều. Cho em hỏi là nếu em không có bị di truyền hói đầu, thì tình hình của em là tạm thời thôi hay nó có thể vĩnh viễn. Nếu em ăn uống hay sinh hoạt bình thường trở lại, mua vitamin, khoáng chất uống thì tình hình có cải thiện không ạh. Em đang rất lo lắng, em không có bảo hiểm ở hàn nên chắc không đi khám ở đây được, không biết em có cần bay về việt nam khám không? Em xin cám ơn.