Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Dr ui!giúp em với!

blue^^ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Dr ui!giúp em với!

Em là con gái,nhưng lại có hầu rất to(từ khi dậy thì).Gần đây thì em nuốt cảm thấy khó khăn hơn,mắt em càng ngày càng bị lồi ra và bình thường nhìn không rõ lắm(nhất là lúc chập choạng tối).Người em rất gầy:cao1m61,nặng43kg.Từ nhỏ đến giờ tạng người em cũng gầy như vậy.Em cũng bị run tay.triệu chứng càng ngày càng nặng.Ngày trước rất ít khi em bị.Chỉ thỉnh thoảng thôi.Vì ông ngoại em cũng bị nên mẹ em bảo có thể em bị theo gen của ông(em trai em cũng bị run tay).Nhưng mọi người bảo em có thể bị basedow.Nhưng triệu chứng của em lại tích tụ từ lâu.Chứ không phải giờ mới bị.Liệu em có phải bị bệnh này không ạ hay là bệnh gì khác ạ?Nếu em bị bệnh thật thì em nên khám ở đâu(hiện tại em ở Hà nội),uống thuốc gì ạ?Mong bác sý giải thích dùm ạ!Em chân thành cảm ơn

honeybear Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Run tay thì bạn nên nghĩ đến bệnh parkinson nhé, ở HN có nhiều BV lớn mà, bạn đến đâu trị cũng được

Cho em hỏi về bệnh Parkinson 1 trường hợp giống bạn đây.

l3d9 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

đến BV Việt Đức xem sao bạn. mà bạn có thể nói khu vực bạn sinh sống không để tiện hơn chứ HN đâu có nhỏ....

TinY Guest

Các triệu chứng tên có thể xuất phát từ việc bạn thiếu chất dinh dưỡng,đầu tiên bạn thử bổ sung thêm chất dinh dưỡng hằng ngày,tập thể dục thể thao để có nhiều sức khỏe,nếu cần bạn nên tới bv để các bs có thể đưa 1 số thực đơn hợp lý cho chế độ tăng cân của bạn!