Kết quả 1 đến 9 của 9
    yeucaidep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Điều trị ung thư bàng quang tại đâu ?

Đợt nọ đi khám ck em thấy đau ở phần dưới rồi đi khám nam khoa thì được chuẩn đoán là ung thư bàng quang. Rôi sau đó vợ ck em lại đến viện K để chụp và muốn điều trị. Nhưng họ chụp xong rồi họ kết luận qua loa. Chẳng nhiệt tình gì cả. Vợ ck em thấy vừa chờ đợi xong lại khám chẳng đc như ý muốn. Điều trị ở đấy chắc phải chờ đến bệnh nặng mất. Có ai tư vấn cho vc em không a ?

vuthuytien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em có thấy mấy bệnh viện đa khoa lớn có khoa điều trị , và mổ phẫu thuật về ung thư mà. Bác cứ phải đến viện K là gì cho khổ ra. Bây giờ nếu có điều kiện thì nên chữa bên ngoài. Với lại bên ngoài giờ mấy bệnh viện nó cũng đều chấp nhận bảo hiểm lại ko đông như mấy bệnh viện công

hoahong2711 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chị đưa ck chị đến bệnh viện ung bướu Hưng việt ở 34 Đại Cồ việt mà điều trị. Bon chen cái bệnh viện K đấy khổ lắm. Ở đây xét nghiệm rồi làm các thủ tục ko phải đợi lâu cũng ko phải đi nhiều phòng. Mẹ em từng khám sức khỏe ở đó thấy thoải mái lắm

yeucaidep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bệnh viện đó sao mình nghe lần đầu nhỉ ? Mình thì chỉ biết thêm ung bướu Hà Nội thôi. Đang tính đi khám ở đó đây mà chẳng biết thế nào ?

thanhnguyen91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình chả biết là bệnh viện Hưng việt nó điều trị ra sao nhưng cũng từng đi khám sức khỏe ở đó một lần. Thấy mấy cô y tá ở đó khá xinh xắn, phục vụ lại tận tình. Dẫn đi từng phòng để khám một. Không phải tự đi tìm. Trang thiết bị ở đó cũng đầy đủ, vì mình đi khám sức khỏe tổng thể nên phải khám hết. Thủ tục đơn giản, chi phí gọi là cũng chấp nhận đc với những người có thu nhập trung bình. Còn về điều trị mình nghĩ chuyên ngành ung thư thì họ cũng sẽ điều trị tốt hơn so với bệnh viện đa khoa

mebongbau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đừng em ơi, chịu khó mà đến điều trị ở K cho nó an tâm. Bây giờ bên ngoài bác sĩ chẳng biết được thế nào, rồi tiền điều trị nó phát sinh nhiều. Nhà em có đk còn đỡ, chứ ko có điều kiện thị nhiều chi phí phát sinh còn ốm. Ko biết có chữa đc khỏi hẳn hay ko nữa.

hoahong2711 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi yeucaidep Xem bài viết
    Bệnh viện đó sao mình nghe lần đầu nhỉ ? Mình thì chỉ biết thêm ung bướu Hà Nội thôi. Đang tính đi khám ở đó đây mà chẳng biết thế nào ?
    Bệnh viện đó cũng toàn bác sĩ đầu ngành ở viện khác về khám đó bạn, Chuyên về ung thư có mấy bác sĩ khá nổi tiếng về ngành này, có cả bác sĩ ở bệnh viện K cả. Bạn ko phải lo đâu

vantinhvu60 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chú mình hiện tại đang điều trị ung thư dạ dày ở Hưng việt đấy. Nọ đến thăm lại thì thấy sức khỏe cũng khá tốt. Không còn bị đau nhiều nữa. Với lại đến đó khám rồi lấy thuốc ko phải chờ đợi lâu

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi yeucaidep Xem bài viết
    Đợt nọ đi khám ck em thấy đau ở phần dưới rồi đi khám nam khoa thì được chuẩn đoán là ung thư bàng quang. Rôi sau đó vợ ck em lại đến viện K để chụp và muốn điều trị. Nhưng họ chụp xong rồi họ kết luận qua loa. Chẳng nhiệt tình gì cả. Vợ ck em thấy vừa chờ đợi xong lại khám chẳng đc như ý muốn. Điều trị ở đấy chắc phải chờ đến bệnh nặng mất. Có ai tư vấn cho vc em không a ?
    Bạn được chẩn đoán ung thư ở bv nào ? Kết luận qua loa là sao bạn ? Tóm lại để kết luận ung thư không phải dễ dàng nên tôi nghĩ có lẽ viện K cần phải tầm soát kĩ mới có câu trả lời chính xác được !