Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 43
    me_su_su Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Điều trị tiền mãn kinh bằng Bảo Xuân?

Chào chị em mình muốn tham khảo ý kiến cả nhà một chút về thuốc Bảo Xuân. Mình hiện tại đang có triệu chứng của tiền mãn kinh rồi ( bạn mình có dùng Bảo Xuân thấy hợp lắm, các chị em đã dùng qua chưa?

thuphuong29 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thuốc này của công ty nào thế mẹ? Bán ở đâu? Mẹ em cũng trong thời kỳ tiền mãn kinh mấy năm rồi. Thi thoảng bốc hỏa, cáu giận vô cớ lắm

lanque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bảo Xuân là của Nam Dược sản xuất bạn ạ. Mình thấy bạn mình có dùng loại này rồi nè, dùng được lắm bạn, mà giá rổ cũng hạt dẻ thôi.

giomua278 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

em chưa đến tuổi tiền mãn nhưng mà dạo này cũng thấy biểu hiện lão hóa da rồi, da sạm hẳn đi. Mà khổ hơn là chuyện ấy với chồng cũng nhạt dần chứ, mấy chị cùng công ty cứ trêu em k cẩn thận là ông xã có bồ nhí thì chết.

phampham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chị ơi chị bao nhiêu tuổi mà đã tiền mãn kinh rồi thế ? Mẹ em cũng đang trong thời kì tiễn mãn kinh, em thấy một số tài liệu nghiên cứu có chỉ ra là: thời kì này cơ thể người phụ nữ bị thiếu hụt một lượng lớn nội tiết tố mang tên Estrogel, khiến cho Kinh nguyệt không đều (có thể xuất hiện nhiều lần hơn hoặc thưa hơn, lượng máu ra có thể ít đi hoặc nhiều hơn bình thường); xuất hiện những cơn nóng bừng (bốc hỏa) về đêm kèm theo mồ hôi vã ra nhiều ở gáy, cổ, ngực; thường có tâm trạng lo lắng, bồn chồn, dễ cáu gắt, hay phiền muộn; mệt mỏi và hay mất ngủ; da trở nên mỏng và khô; tóc rụng nhiều hơn và các nếp nhăn xuất hiện; hay đi tiểu và có hiện tượng són tiểu; đau nhức xương khớp, tê bì hai cánh tay hoặc cẳng chân về đêm; buổi sáng ngủ dậy, nắm các ngón tay lại và mở ra thấy đau và cứng khớp; khi đứng lên thấy đau lưng, đi lên xuống cầu thang thấy đau ở đầu gối và gót chân...
    Cách tốt nhất là chị nên tìm cách bổ sung lượng Estrogel này cho cơ thể đó

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Bổ sung estrogen thực sự không cần thiết ở đa số trường hợp. Sau khi qua thời kì tiền mãn kinh, bước vào thời kì mãn kinh thì cơ thể sẽ thích nghi lại được thôi !

linhpham_nd Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thời kỳ tiền mãn đúng là nguy hiểm thật, phụ nữ sợ nhất thời kỳ này đấy. Lúc ấy vừa già vừa xấu, lại chẳng còn ham muốn gì, có khi vì thế mà hay sinh ra mất tự tin, hay cáu gắt với mọi người và dễ mắc bệnh tâm lý lắm. Theo em được biết thì ở thời kỳ này các hormon giới tính nữ estrogen sụt giảm trầm trọng nên mới sinh ra thế. Bổ sung estrogen là cần thiết rồi nhưng mà bổ sung thế nào thì em cũng đang muốn hỏi các bác đây?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

phụ nữ nào rồi cũng pải tới thời kỳ này thoy, tự nhiên rồi cũng tới, cố gắng cũng chẳng được bao lâu

me_su_su Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nhưng mà thời kỳ tiền mãn kinh này đâu phải nhanh. Chẳng lẽ cứ để kệ bốc hỏa, đau đầu. Mình không chịu được. Công việc thì bận. Gia đình hai bên rồi các vấn đề khác. Nhất là chồng mình nữa. Người ta bảo trẻ thì ngoan, già mới đổ đốn. trước thấy không phải. nhưng giờ thấy khá đúng. Chán lắm

sitasita Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nghe Bảo xuân quảng cáo nhiều trên truyền hình rồi, mà em chưa mua, tại bây giờ nhiều loại quá mà :d thành phần nguồn gốc xuất xứ thuốc thế nào em còn chả rõ, mua về lại tốn kém ra

phampham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thành phần của Bảo xuân đều là nguồn gốc thiên nhiên, không gây phản ứng phụ khi dùng. Em có mua cho mẹ dùng được hơn 1 tháng nay rồi. Chị có thể tham khảo nhé:

Tinh chất mầm đậu nành............200mg
    Collagen tự nhiên.....................50mg
    Xuyên khung............................20mg
    Bạch thược.............................30mg
    Lô hội.....................................20mg
    Thục địa.................................40mg
    Nhân sâm................................100mg
    Đương quy..............................40mg

sitasita Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi phampham Xem bài viết
    Thành phần của Bảo xuân đều là nguồn gốc thiên nhiên, không gây phản ứng phụ khi dùng. Em có mua cho mẹ dùng được hơn 1 tháng nay rồi. Chị có thể tham khảo nhé:

Tinh chất mầm đậu nành............200mg
    Collagen tự nhiên.....................50mg
    Xuyên khung............................20mg
    Bạch thược.............................30mg
    Lô hội.....................................20mg
    Thục địa.................................40mg
    Nhân sâm................................100mg
    Đương quy..............................40mg
    Vậy tinh chất mầm đậu nành có tác dụng gì thế em? có phải giá đỗ ăn hàng ngày không?

hacboi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tình chất mầm đậu nành sẽ giúp cân bằng lượng nội tiết tố nữ Estrogen trong cơ thể đó bạn. Thong thường khi phụ nữ bước vào giai đoạn tiền mãn kinh thì cơ thể sẽ bị thiếu hụt lượng lớn Estrogen, mình cân bằng hàm lượng nội tiết tố này trong cơ thể thì chị em sẽ cảm thấy thoải mái hơn, trẻ lâu hơn Mình nghĩ rằng dùng viên uống bổ sung là một cách khoa học và an toàn ngoài việc tập thể dục và chế độ ăn uống

cobetop Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vậy là mình dùng Bảo xuân sẽ bổ sung được lượng Estrogen đủ dùng cho cơ thể phải không ạ?

hacboi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi cobetop Xem bài viết
    Vậy là mình dùng Bảo xuân sẽ bổ sung được lượng Estrogen đủ dùng cho cơ thể phải không ạ?
    KHi mà mua thuốc này mình cũng có hỏi dược sỹ rất là kĩ thì đươc tư vấn như sau: thuốc Bảo xuân này không phải là bổ sung mà sẽ giúp cơ thể tự sản sinh ra Estrogen và làm cân bằng lượng nội tiết tố nữ trogn cơ thể. Tinh chất mầm đậu nành sẽ chỉ cung ứng nguyên liệu đầu vào để cơ thể chị em mình tự tổng hợp Estrogen mà thôi, thế nên mới lành tính và tự nhiên. Nàng cứ hiểu nôm na là: mình sẽ chủ động tạo ra chứ không phải là thụ động nhận từ bên ngoài vào

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối