Kết quả 1 đến 11 của 11
    nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mặc định Điều trị bệnh cường giáp

Xin bac si cho em hỏi, em bị bệnh cuờng giáp đã điều trị thuốc đuợc 1 năm , nay em muốn mổ có đuợc không? em có nghe một số nguời nói là không nên mổ có đúng không ạ?Xin cảm ơn

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cái này tùy trường hợp , bạn nên tái khám lại để BS đánh giá tốt hơn

nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Cảm ơn bạn nhiều, mình sẽ đi tái khám

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo mình thì sau khi điều trị nếu thấy tình trạng trước và sau có thay đổi theo hướng tích cực thì không nên mổ.Và bạn nhớ tái khám đầy đủ nhé.

linktolinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình có tiền sử Basedow 6 năm trước, điều trị 8 tháng chỉ số trở lại bt và bt trong 5 năm.

Mình sinh con tháng 10/2010. Trước khi sinh có làm xét nghiệm các chỉ số đều bt.

Hôm nay đi xét nghiệm lại thì ntn:

AntiTG: 1000.00 ( IU/ml)
    FT4: 3.65 ng/dl
    T3: 4.05 ng.ml
    T4: 20.65 dl/ug
    TSH: 0.007 uU/ml

Như vậy là cường giáp trở lại đúng không ạ. Các BS tư vấn giúp tình trạng bệnh hiện tại có đáng lo không? Giờ có nên tiếp tục cho con bú không ( cháu vẫn bú đêm 1 - 2 lần)

Tôi nên đi khám ở BV nào để lấy thuốc điều trị,

Cám ơn nhiều

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Kết quả xét nghiệm của bạn có FT4 cao và TSH giảm, chỉ ra tình trạng cường giáp. Dùng thuốc điều trị cường giáp có thể vẫn cho con bú được, nhưng bạn phải dùng theo đúng liều, đúng toa của BS nếu không sẽ có ảnh hưởng xấu đến tuyến giáp của cháu. Tùy vào nhà bạn ở đâu mà bạn nên tới các BV lớn gần đó để khám và điều trị.

Thanks Dr An Nguyen

Trước giờ mình khám Bạch Mai rất OK. Nhưng Bảo hiểm thì lại ở Thanh Nhàn... ko hiểu có nên xin chuyển từ Thanh Nhàn lên Nội Tiết để được hưởng thuốc Bảo Hiểm ko.

Tiền thuốc thì ko quá đắt, mình có thể lo được. Mong BS tư vấn cho mình nên theo khám ở đâu là tốt nhất

Hôm nay mình đã đi khám, BS khám lại cho mình cũng đã điều trị cho mình 5 năm trước đây

BS kê Thyrozol 5mg 2v/ngày
    và Magie B6 để hỗ trợ cải thiện tình trạng chán ăn.

Với liều như vậy mình đã nên yên tâm uống thuốc và tiếp tục duy trì co con bú không? Có nên uống thêm thuốc gì không?

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Theo tôi thì bạn cứ nên theo liều của BS đang điều trị. Việc cho con bú có lẽ là không bị ảnh hưởng gì đâu. Nếu muốn chắc chắn bạn có thể hỏi lại bác sĩ đang trị liệu cho bạn về việc này.
    Lần sửa cuối bởi Dr.AnNguyen, ngày 06-04-2011 lúc 09:07 PM.

duy_espayol Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình là nam, bị cường giáp, đang uống Thyrozol, ko biết bệnh này có ảnh hưởng đến con cái ko? uống thuốc này có ảnh hưởng đến tinh trùng ko? mình đang trong thời gian muốn có em bé, tiếp tục dùng Thyrozol hay phải làm sao, mong bác sĩ trả lời giúp

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi duy_espayol Xem bài viết
    mình là nam, bị cường giáp, đang uống Thyrozol, ko biết bệnh này có ảnh hưởng đến con cái ko? uống thuốc này có ảnh hưởng đến tinh trùng ko? mình đang trong thời gian muốn có em bé, tiếp tục dùng Thyrozol hay phải làm sao, mong bác sĩ trả lời giúp
    Chính bệnh cường giáp không điều trị ổn định mới có nguy cơ giảm khả năng sinh dục đấy bạn ạ. Nếu bạn là khi mang thai mới cần ngưng thuốc, còn nếu là nam thì ít có giá trị tác động !