Kết quả 1 đến 6 của 6
    nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Mặc định Điều trị bệnh bướu giáp

Thưa Bác Sĩ : em năm nay 30 tuổi, vừa rồi em khám sức khỏe và phát hiện em bi Bướu tuyến giáp đa nhân, 1 nhân 1 cm, và 1 nhân 2 cm. em có đi thử máu T3, T4. kết quả lành tính , em chưa chữa thuốc gì, hiện tại em thấy cổ không to lên vẫn bình thường, nhưng có lúc ngẹn ở cổ, em muốn gỏi Bác Sĩ giờ em muốn uống thảo Dược trị tan Bướu có đươc không ? chân thành cảm ơn

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mẹ tôi năm nay 47 tuổi, sức khoẻ không tốt, cổ họng bị nghẹt, khó thở,,,đi khám ở bệnh viện nội tiết thì họ cho kết quả là " BỨU GIÁP ĐA NHÂN " và có ghi thêm là " TẾ BÀO KHÔNG XÁC ĐỊNH TỔN THƯƠNG ". Vậy " TẾ BÀO KHÔNG XÁC ĐỊNH TỔN THƯƠNG" là thế nào thưa bác sĩ ?

nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Rất mong những lời khuyên của các bạn, mình cũng hơi lo lắng

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhaque Xem bài viết
    Thưa Bác Sĩ : em năm nay 30 tuổi, vừa rồi em khám sức khỏe và phát hiện em bi Bướu tuyến giáp đa nhân, 1 nhân 1 cm, và 1 nhân 2 cm. em có đi thử máu T3, T4. kết quả lành tính , em chưa chữa thuốc gì, hiện tại em thấy cổ không to lên vẫn bình thường, nhưng có lúc ngẹn ở cổ, em muốn gỏi Bác Sĩ giờ em muốn uống thảo Dược trị tan Bướu có đươc không ? chân thành cảm ơn
    Chào bạn nhaque!

Triệu chứng nuốt nghẹn ở cổ của bạn theo như tôi nghĩ có thể không phải là nguyên nhân tại bướu giáp đâu bạn ạ! Việc xác định nguyên nhân nuôt nghẹn cần phải được nội soi để tìm nguyên nhân thật sự. Tuy nhiên trường hợp này của bạn thì tôi nghĩ rằng cảm giác này có thể là do bạn cảm thấy như thế vì vậy đầu tiên bạn nên bình tĩnh đừng suy nghĩ về nó nữa xem sao? Nếu sau một tuần bạn vẫn còn triệu chứng như trên thì bạn hãy đến khám chuyên khoa tiêu hóa thử xem.

Việc chũa trị bướu giáp đa nhân không kèm theo cường giáp nhất thiết phải tuân theo chỉ định của bác sĩ với những phương pháp điều trị đã được nghiên cứu kĩ lưỡng. Không nên tự ý tự điều trị nhé!

Thân mếm chào bạn! Chúc bạn nhanh chóng khỏi bệnh!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi baby123 Xem bài viết
    Mẹ tôi năm nay 47 tuổi, sức khoẻ không tốt, cổ họng bị nghẹt, khó thở,,,đi khám ở bệnh viện nội tiết thì họ cho kết quả là " BỨU GIÁP ĐA NHÂN " và có ghi thêm là " TẾ BÀO KHÔNG XÁC ĐỊNH TỔN THƯƠNG ". Vậy " TẾ BÀO KHÔNG XÁC ĐỊNH TỔN THƯƠNG" là thế nào thưa bác sĩ ?
    Thuật ngữ tế bào không xác định tổn thương nghĩa là các tế bào của bướu giáp không có những biến đổi ác tính. Khi xác định là có bướu thì hản xạ đầu tiên của các bác sĩ là định xem các tế bào bướu giáp có biến đổi ác tính không. Nếu không có biến đổi ác tính thì việc tiên lượng bệnh nhẹ hơn rất nhiều!!!

Thân mến chào bạn.

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Ngày nay cũng có nhiều người bị bướu giáp nhưng mọi người cũng hiểu rất ít về nó.Cảm ơn diễn đàn