Kết quả 1 đến 3 của 3
    HDstorecomputer Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lightbulb Cho hỏi: liệu mình có phải bị bệnh trĩ ko?phương pháp trị liệu thế nào là hiệu quả

Chào anh chị em! chào bác sĩ. cho em hỏi: triệu chứng dưới đây của em bị bệnh gì? và chữa trị như thế nào cho nhanh khỏi? thanks

Em đi đại tiện thỉnh thoảng ra máu tươi, và mỗi khi đi đại tiện rất dát và đau ở lỗ hậu môn, đứng ngồi không yên, mình thấy khổ quá. mà biết làm cách nào! Ngày trước mình hay bị táo bón và có thể bị rách lỗ hậu môn và từ khi đó lúc nào mình đi cũng bị đau và rát rất khó chịu.

tintin4141 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hi bạn
    Không biết bạn đã bị lâu chưa nhưng nếu bị chừng 1-2 tuần bạn nên ăn nhiều chất xơ như chuối, rau quả. Bạn bị vậy 1 phần do phần hậu môn co dãn ko tốt. Bạn có thể ra tiệm thuốc hỏi thuốc Rutin C và Dàlon 500mg. Thuốc này giúp co dãn thành ở hậu môn tốt. Trước đây mình có người bạn bị giống bạn và đã dùng thuốc này tốt. Chúc bạn mau hết bệnh. Nhớ ăn chuối nhiều để có nhiều chất xơ.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi HDstorecomputer Xem bài viết
    Chào anh chị em! chào bác sĩ. cho em hỏi: triệu chứng dưới đây của em bị bệnh gì? và chữa trị như thế nào cho nhanh khỏi? thanks

Em đi đại tiện thỉnh thoảng ra máu tươi, và mỗi khi đi đại tiện rất dát và đau ở lỗ hậu môn, đứng ngồi không yên, mình thấy khổ quá. mà biết làm cách nào! Ngày trước mình hay bị táo bón và có thể bị rách lỗ hậu môn và từ khi đó lúc nào mình đi cũng bị đau và rát rất khó chịu.
    Triệu chứng ra máu tươi ở hậu môn khi đi đại tiện là triệu chứng gợi ý nhiều đến bệnh trĩ. Bệnh lí này cần phân biệt trĩ nội và trĩ ngoại đồng thời phân độ năng của bệnh. Từ đó mới có thể chữa trị hiệu quả nhất. Như vậy tốt nhất bạn nên đi khám ngoại tổng quát càng nhanh càng tốt nhé.

Còn chuyện hiện giời bạn có thể làm là ăn nhiều chất xơ và tránh rặn khi đi cầu nhé.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn mau chóng lành bệnh.