Kết quả 1 đến 5 của 5
    hienlinh123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thumbs down Bướu cổ đơn thuần có chữa được không?

Xin chào bacsi.com và tất cả mọi người đang tham gia diễn đàn.
    Tôi bị bướu cổ đã 10 năm. Ban đầu đi khám ở bệnh viện Nội tiết thì bác sĩ chẩn đoán là bướu độ II. Sau đó tôi uống thuốc tây y và đi khám lại còn độ I .Nhưng nghe nói uống thuốc này sau này khó có thể có con. Từ đó đến bây giờ tôi không dùng thuốc nữa và bướu của tôi cung không phát triển. Gần đây tôi có đi khám lại thì bác sĩ có nói tôi bị bướu cổ đơn thuần.
    Nhưng 10 năm nay tôi cảm thấy cổ lúc nào cũng có đờm và hơi vướng, hay mệt mỏi
    Tôi mới lập gia đình được 3 tháng, tôi muốn hỏi bị bướu cổ đơn thuần thì có thể có con không? Nếu có thai thì có ảnh hưởng gì đến thai nhi không? (Bướu cổ đơn thuần có chưẫ khỏi được không?) Bacsi. com có thể hướng dẫn tôi đến 1 địa chỉ nào đó tin cậy để chữa bướu cổ không?
    Tôi rất mong bài viết của mình được đăng tải. Mong nhận được hồi âm.
    Xin chân thành cảm ơn.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu bạn ở thành phố Hồ Chí Minh hoặc các tỉnh miền Nam bạn có thể đến khám và chữa bệnh tại bệnh viện Ung Bướu tp.hcm hoặc khoa Ngoại Lồng ngực -Mạch máu của bệnh viện 115 nhé , bệnh của bạn hoàn toàn có thể chữa được
    :47:

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn hienlinh123!

Bướu cổ đơn thuần là một tình trạng có tuyến giáp phình to và không kèm cường giáp hoặc suy giáp. Việc điều trị bướu giáp đơn thuần hoàn toàn có thể khỏi hoàn toàn.

Do rằng tình trạng bình giáp nên việc mang thai là vẫn có thể diễn ra bình thường hoàn toàn không có ảnh hưởng gì đến thai nhi cả (nếu bị cường giáp và nhược giáp thì cần phải coi lại vì hia bệnh lý này có thể làm ảnh hưởng đến quá trình mang thai và sự phát triển của em bé).

Chúc bạn mau chóng lành bệnh! Thân mến chào bạn!

hienlinh123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cảm ơn hồi đáp của các bạn. Mình ở Hà Nội, các bạn có thể giới thiệu cho mình địa chỉ chữa bướu cổ ở HN không. Mình đến bệnh viện Nội tiết khám thì rất đông.
    Có thể giải thích cho mình cường giáp và nhược giáp thường thì biểu hiện bệnh như thế nào?
    Cảm ơn các bạn rất nhiều.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Cường giáp thường có biều hiện là mạch nhanh tim nhanh và rất hay hồi hộp đây là những triệu chứng sớm của cường giáp. Nếu nặng hơn thì sẽ biểu hiện bẳng sụt cân gây ốm, laon5 nhịp tim,...Đặc biệt là tính tình rất hay cáu gắt, hay đổ mồ hôi và sợ nóng.

Ngược lại nhược giáp thì biểu hiện bằng một vẽ mặt giống như buồn ngủ, cảm giác mệt mỏi và rất sợ lạnh.

Mình khuyên bạn có thể đến khám tại bất kì một bệnh viên nào cũng được miễn là có khoa Ngoại Lồng Ngực Mạch máu đây mới là khoa có thể giải quyết vấn đề hiện tại của bạn.

Chào bạn!