Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Bệnh toàn thân

troiuuuu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Bệnh toàn thân

Chào tất cả mọi người!Hôm nay tôi viết bài này lên đây để tham khảo ý kiến các bạn trên diễn đàn cũng như ý kiến của các chuyên gia bs,tình hình là tôi bị THẤP TIM cũng lâu rồi<4-5 năm> giờ vẫn đang điều trị thường xuyên bằng penicillin 1tr2 hằng tháng,tuy bệnh cần điều trị lâu dài nhưng mà cơ thể tôi hay bị sốt và đau họng thường xuyên ảnh hưởng lớn đến sinh hoạt cũng như học tập hằng ngày.Nếu vận động nhiều 1 chút thì ngày hôm sau bị bịnh ngay,dù rất muốn tập thể dục hằng ngày nhưng mà tập tí lại thấy uể hết cả người,đau nhức hết.Tình trạng này cứ kéo dài và không khỏi được mặc dù đã đi khám rất nhiều nơi,giờ tôi đang rơi vào tình trạng bi quan thật sự không biết phải làm thế nào nữa?
    Hy vọng mọi người đọc bài và cho tôi lời khuyên để bệnh tôi chóng khỏi
    Thân chào!!!!!!!!!!!!!!

THÀNH DANH SINH VIÊN NĂM 2 TRƯỜNG ĐH CÔNG NGHIỆP TPHCM
    EMAIL:[email protected]

Dongy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Bạn có thể tập thử Thái Cực đấy .

nguyentuyet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn ah mình không phải bác sĩ nhưng mà mình thấy rằng bạn như vậy là bi quan quá . Người bị bệnh thì đương nhiên là phải yếu rùi sao mà bằng người khỏe được . Mình không bị bệnh gì mà cũng ốm thường xuyên mà còn về việc tập thể dục do bạn ít tập nên lúc tập sẽ không thể thích ứng ngay được bạn có thể tăng thời gian tập thể dục của mình lên hum sau hơn hôm trước khoảng 5-10 phút thì sau 1 thời gian bạn sẽ không còn thấy mệt mỏi khi tập thể dục nữa . Mình nghĩ bạn có thể rủ một người nào đó vừa tập thể dục vừa nói chuyện cùng bạn

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

1. Bạn đagn điều trị dự phòng bằng KS nên bệnh thấp tim sẽ được khống chế, tiếp tục điều trị nha bạn, khi nào BS bảo nhưng mới ngưng, không tự ý đừng thuốc.

2. Bạn thường xuyên sốt và đau họng, bạn đi khám Tai Mũi Họng xem có chỉ định cắt Amidan không ?

3. Do dùng KS trong thời gian dài, cơ thể bạn sẽ yếu hơn những người bình thường 1 chút, việc đi bộ mỗi ngày 15 - 30 phút tôi nghĩ sẽ kh6ong làm bạn mệt nhiều đâu, bạn áp dụng thử xem.