Kết quả 1 đến 2 của 2
    tomatodidong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Bác sỹ cho cháu hỏi về bệnh thận

Cháu có đứa em gái 16t đã đi làm(làm trong nhà ăn công ty những việc nhẹ:rữa rau, sút cơm, gọt rau củ,...) đc hơn 1nam.
    Tuần vừa rồi, em cháu có dấu hiệu sưng phù 2 chân(khi làm phải đứng nhiều). Em cháu nói nghỉ ở nhà thì chân k sưng nhưng đi làm do đi lại và đứng nhiều lại sưng tiếp(khi bị sưng đi lại hơi đau chân, còn k sưng thì bình thường). Cháu có đưa em gái cháu đi khám, thì bác sỹ nói là có dấu hiệu bệnh thận. Đã đi khám 3 nơi nhưng nơi nào bác sỹ cũng bắt khám lại(xét nghiệm:máu, nước tiểu,...) mất rất nhiều tiền nhưng k chữa trị gì cả, chỉ cho thuốc Captohasan 25(mỗi ngày 2lan, 1lan 1 phần 4 viên) rồi kêu tháng sau tái khám. Vì em cháu phải đi làm nên bệnh như vậy k thể nghỉ 1 tháng được. Xin bác sỹ giúp cháu

oanhnguyen1993hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn. Bị phù chân là một trong những triệu chứng của bệnh thận. Bạn nên tuân thủ phác đồ điều trị của bác sĩ có thể tình trạng bệnh của em gái bạn bác sĩ đang phải theo dõi một thời gian nữa. Bạn có thể tham khảo sử dụng sản phẩm Ích Thận Vương để hỗ trợ điều trị nhé. Sản phẩm được chiết xuất hoàn toàn từ thảo dược nên rất an toàn cải thiện chức năng thận và làm chậm quá trình dẫn đến suy thận. Chúc bạn sức khỏe