Kết quả 1 đến 4 của 4
    kikay@n Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định bác sĩ giúp em với

gần cả tháng nay em ko đi đại tiện rồi,em cũng ko thấy mắc...liệu em có bị làm sao ko bác sĩ?,chế độ ăn uống có ảnh hưởng gì đến chuyện này ko bác sĩ?ba em sáng nào cũng đi đại tiện đc,có cách giải quyết nào để em có thể đi đại tiện thường xuyên hơn đc ko?nếu cả tháng mà ko đi đại tiện thì y như rằng, mặt em nổi nhiều mụn lắm!bác sĩ giúp em với ...hic

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn [email protected]!

Chuyện bạn không đi đại tiện trong gần một tháng nay thì lúc này mình chưa có thể kết luận một cách chắc chắn là bạn có bị táo bón hay không vì rằng thói quen đi cầu của mỗi người hoàn toàn khác nhau, nhưng rất có thể là bạn bị táo bón rồi đấy! Muốn khắc phục tình trạng này bạn nên ăn các loại thức ăn nhuận tràng như nhiều rau xanh đu đủ chẳng hạn, chế độ ăn nhiều chất xơ là rất quan trọng để bảo vệ đường ruột. Chuyện thứ hai là lúc này bạn không nên lúc đi cầu khó nhé vì như vậy bạn có nguy cơ bị trĩ sau này đấy, lúc này bạn có thể ra tiệm thuốc tây mà mua thuốc để khắc phục.

Để tao được thói quen đi cầu như bố thì theo như mình biết là bạn cứ tao cho mình thói quen đúng một giờ cố định nào đó thì nhất định bạn sẽ có thói quen đi cầu đúng vào giờ đó dù bạn không muốn, và như vậy thì bạn tránh được tình trạng táo bón có thể xảy ra.

Thân mến chào bạn! Chúc bạn mau khỏi!

xuantang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trước kia tôi thường xuyên 1 tuần mới đi 1 lần, từ ngày biết đến con lăn Doctor100, ngày nào cũng đều đều, chia sẻ với bạn nhé : http://www.doctor100.vn/

Chúc bạn thành công

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Tới hôm nay tình hình của bạn [email protected] sao rồi? Cho mọi ngừoi biết thông tin xem!