Kết quả 1 đến 4 của 4
    Sức khỏe là vàng's Avatar
    Sức khỏe là vàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Ai có kinh nghiệm nào hay chữa sỏi thận không nhỉ?

Bị sỏi thận tái phát nhiều lần, ai có bài thuốc dân gian nào hay chỉ giùm mình với. Sỏi thận tái phát nhiều lần có dẫn đến suy thận không mọi người nhỉ?

oanhnguyen1993hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn. Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến suy thận trong đó sỏi thận là một trong những nguyên nhân dẫn đến suy thận cao nhất vì vậy bạn nên dùng thuốc để phòng ngừa. Hiên nay trên thị trường có rất nhiều loại thuốc nhưng đi đầu về độ an toàn và cũng như mang lại hiệu quả tốt các bác sĩ hiện nay ưu tiên dùng các thuốc từ đông y có nguồn gốc hoàn toàn từ thiên nhiên đó là Ích Thận Vương có tác dụng tăng cường chức năng thận, làm chậm quá trình dẫn đến suy thận. Phòng ngừa suy thận ở những người có nguy cơ mắc bệnh như đái tháo đường, sỏi thận hoặc cao huyết áp. Bạn nên kiên trì sử dụng lâu dài để mang lại kết quả tốt. Nên uống nhiều nước mỗi ngày và có chế độ ăn dành cho người bị sỏi thận. Bạn nên đi khám định kỳ để bác sĩ có phác đồ điều trị hợp lý cho bạn. Chúc bạn sức khỏe

phuonglthaau's Avatar
    phuonglthaau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Sức khỏe là vàng Xem bài viết
    Bị sỏi thận tái phát nhiều lần, ai có bài thuốc dân gian nào hay chỉ giùm mình với. Sỏi thận tái phát nhiều lần có dẫn đến suy thận không mọi người nhỉ?
    Trước cô mình bị sỏi thận có uống nước sắc của lá Kim tiền thảo để bào mòn sỏi và kết hợp dùng Ích thận vương để tăng cường chức năng thận và ngăn chặn nguy cơ sỏi thận tiến triển sang suy thận. Bạn thử dùng thử xem.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Sức khỏe là vàng Xem bài viết
    Sỏi thận tái phát nếu có tắc nghẽn thì có nguy cơ tắc nghẽn dẫn đến suy thận đấy bạn ạ. Bạn trước giờ có uống Kim Tiền Thảo chưa ?

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-01-2013, 06:43 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 10:40 AM
  3. Trao đổi kinh nghiệm về nghiên cứu vật liệu Nano
    Bởi Nammap trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-11-2010, 06:15 PM