Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Xin hòi:

khoxu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin hòi:

Tui : nam. 20t.
    + Thường đau đầu khi học.Tiếp thu kém ( thấy ngu ra ).
    + Khi ngồi or đứng cũng thấy nhức.Nằm đầu ngược (úp đầu xuống) thì 1 lúc hết.
    + Mất trí nặng ( lưu được khoàng 2 day ).
    + Hay buồn ngủ vô độ. Tối khó ngủ 1 tý ( học nhiều càng khó ngủ).
    + Bị khoảng 1 năm.Ko có bị đập đầu.
    + Khó thờ => Thấy mệt.
    + Đề tay or chân lên mạch máu => xíu tê.
    + Nguyên nhân ko rõ: ngồi lâu 1 chỗ, ít vận động ( bây giờ vận động rùi => thấy đỡ).
    + Đặc biệt: Sáng, Trưa => Rất nặng . Tối thấy tốt nhất.
    + Ăn uống đầy đủ
    Chụp X pray ko có vấn đề . Vậy tui bị cái gì vậy:
    Có thề ko uống thuốc mà tập vận động dc ko ?
    Nên tập cái gì và ăn gì để cài thiện ?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn khoxu!

Triệu chứng nổi bật của bạn có thể tóm tắt như sau: Đau đầu căng cơ và giảm sức tập trung. Có nhiều nguyên nhân gây ra tình trạng này, ví dụ thường thấy nhất là tình trạng stress kéo dài, bên cạnh đó còn có những nguyên nhân toàn thân khác như là hạ đường huyết hoặc hạ huyết áp,... Theo như độ tuổi của bạn thì khả năng bạn bị stress và thiếu ngủ là rất cao. Do đó hướng giải quyết tất cả các vấn đề của bạn là sắp xếp thời gian ngủ nghỉ lại cho hợp lí hơn, tránh đè nén cảm xúc và quan trong là nên ngủ cho đủ giấc. Các thuốc mà bạn uống theo tôi nghĩ thì có thể là các thuốc bổ giàu vitamin C và vitamin nhóm B. Tuy nhiên do các bác sĩ chỉ định sau khi khám cho bạn thì tốt nhất bạn nên tuân thủ điều trị nhé.

Triệu chứng tê chân tay sau khi bị đè ép là một phản ứng hết sức tự nhiên của cơ thể khi một vùng bị thiếu máu cục bộ. Triệu chứng sẽ thuyên giảm dần khi tác nhân chèn ép bị loại bỏ. Nghĩa là đây không phải là triệu chứng bệnh lí.

Thân mến chào bạn.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn bị chứng lười thì đúng hơn, nhớ ăn uống điều độ và năng vận động thể lực thì bệnh sẽ tự hết.

pinksky Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ko có sức sống...phải hoạt bát lên...kím viêc làm...đam mê 1 cái j đó sẽ tốt hơn...

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình cũng nghĩ bạn bị bịnh lười vận động và tưởng tưởng, sợ hã nhiều bệnh, bạn nên làm việc học hành, tham gia hoạt động sẽ hội rồi mau chóng sẽ quên những triệu chứng ấy.