Kết quả 1 đến 5 của 5
    lengoctu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Viết lại bài: Đau đầu, chóng mặt

Mình 26t. 3 tháng trở lại đây mình bị đau đầu
    Lần đầu đau khoảng 3 ngày thì khỏi
    Lần 2 đau bức rứt tê tê mình co đi làm hết xét nhiêm: chụp tim phổi, điện tim, điện não đồ,chụp tim phổi và đốt sống cổ...Ko bi sao. bác sĩ chuẩn đoán đau đầu vận mạch. Mình uống thuốc theo đơn thì hết đau đầu nhưng vẫn hoa mát chóng mặt
    Lân gần đây nhất chưa hết chóng mặt của đợt thứ 2 thì lại bị đau (ngày 6/12). Mình đau đến nỗi ko đứng được nhìn ji` cũng choáng. Mình có khám va chup MRI sọ ko sao. Bác sĩ vẫn chuẩn đoán đau dầu do rối loan vận mạch não
    Mình uống thuốc theo đơn đến(23/12) thì hết đau đầu. Nhưng bây giờ vẫn hoa mắt, nhìn mọi vật cứ mơ hồ và thấy rung rung
    Mình sợ sẽ lai bi đau đàu lại. Rất mong moi người tư vấn tiếp cho mình ( ko biết mình bị chóng mặt có liên quan ji` đến thiếu máu ko)

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lengoctu Xem bài viết
    Lần 2 đau bức rứt tê tê mình co đi làm hết xét nhiêm: chụp tim phổi, điện tim, điện não đồ,chụp tim phổi và đốt sống cổ...Ko bi sao. bác sĩ chuẩn đoán đau đầu vận mạch. Mình uống thuốc theo đơn thì hết đau đầu nhưng vẫn hoa mát chóng mặt
    Lân gần đây nhất chưa hết chóng mặt của đợt thứ 2 thì lại bị đau (ngày 6/12). Mình đau đến nỗi ko đứng được nhìn ji` cũng choáng. Mình có khám va chup MRI sọ ko sao. Bác sĩ vẫn chuẩn đoán đau dầu do rối loan vận mạch não
    Mình uống thuốc theo đơn đến(23/12) thì hết đau đầu. Nhưng bây giờ vẫn hoa mắt, nhìn mọi vật cứ mơ hồ và thấy rung rung
    Mình sợ sẽ lai bi đau đàu lại. Rất mong moi người tư vấn tiếp cho mình ( ko biết mình bị chóng mặt có liên quan ji` đến thiếu máu ko)
    Đau đầu vận mạch là 1 dạng rối loạn tuần hoàn máu não đó bạn. KHi máu nuôi não không ổn định thì sẽ gây ra tình trạng mất cân bằng dẫn đến chóng mặt đó thôi. Bạn điều trị theo toa bs nhé !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lengoctu Xem bài viết
    Trường hợp của bạn có liên quan mật thiết với stress, tôi tin chắc rằng bạn đang chịu rất nhiều áp lực trong cuộc sống.
    Cách đơn giản nhất chính là luyện tập thể dục thường xuyên và đều đặn từ nhẹ đến nặng!

lengoctu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Trường hợp của bạn có liên quan mật thiết với stress, tôi tin chắc rằng bạn đang chịu rất nhiều áp lực trong cuộc sống.
    Cách đơn giản nhất chính là luyện tập thể dục thường xuyên và đều đặn từ nhẹ đến nặng!
    Cảm ơn bạn, có lẽ bạn nói đúng. Mình chưa có gia đình, kinh tế cũng ko phải lo nghĩ nhiều. Nhưng ko hiểu sao thần kinh mình cứ căng thẳng suốt ngày. tai thì bị ù,mắt mờ nhìn ko rõ, mình cứ suy nghĩ lung tung suốt cả ngày, cứ sợ cái này sợ cái nọ, ko thể tập trung được vào việc ji`. Nhiều lúc mình nghĩ mình như người bi thần kinh hay trầm cảm ji đó.
    Mình có kèm theo nhưng triệu chứng bồn chồn, nóng ruôt thở nôn. Mình có search google có bệnh ám ảnh cương bức ko biết có liên quan ji tới bệnh cưa mình ko?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bệnh của bạn là rối loạn lo âu, tập thể dục sẽ giúp cải thiện bớt phần nào!