Kết quả 1 đến 2 của 2
    motdieumoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Vấn đề rung giật cơ thể

Chào bác sĩ, cháu năm nay 18 tuổi là nữ hiện vẫn đang là sinh viên. 3 năm trước cháu đã từng bị bủn rủn và run rẩy tay chân rồi, có đi thăm khám ở bệnh viện và bác sĩ bảo là rối loạn thần kinh thực vật. uống thuốc đã hết. Xong tầm nửa tháng trở lại đây, chứng run tay chân của cháu trở lại, rồi còn lên miệng nữa, khiến cho cháu cảm thấy rất khó chịu. Cách đây 1 tuần thì cơ mặt bắt đầu giật giật bên má trái rất khó chịu và còn bị máy miệng, cơ miệng có những cử động không mong muốn. Mỗi cơn giật xuất hiện chừng 1-2 giây thoáng qua rồi khỏi. Nhưng lặp lại nhiều lần trong ngày. cháu liền tới bs chuyên khoa thần kinh để khám. BS cho cháu đo điện não đồ rồi kết luận rối loạn thần kinh thực vật và dây thần kinh số 7 bị chèn ép. Bs cho cháu 10 ngày thuốc, uống đến nay đã hết rung giật mặt đã giảm khá nhiều, cơn máy miệng cũng giảm đi nhưng lại thêm rung giật ở nhiều cơ trên người, lúc thì ở tay, lúc ở chân, rồi ở đầu, chỉ xuất hiện thoáng qua chừng vài giây. Vừa nảy cháu còn bị rung cả cánh tay nên cháu cực kì hoang mang (cũng tầm 2s), kèm theo đó là người cháu dễ mệt mỏi, choáng, kém tập trung, tay chân dễ bị bủn rủn và thỉnh thoảng bị nhức đầu. Bác sĩ cho cháu hỏi cháu bi như vậy có phải là động kinh không ạ? Vì cháu có tìm hiểu thì biết là có nhiều loại động kinh mà điện não đồ không thể tìm ra cũng như không bị mất ý thức cũng là một dạng động kinh. Cháu rất sợ não mình có vấn đề gì đó nên mới bị như vậy. Xin bác sĩ tư vấn giúp cháu ạ! Cảm ơn bác sĩ rất nhiều

pk36bodelongbien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em bị đường huyết hạ ,nên bổ sung đường hay ăn nhiều chất ngọt nhiều lần trongngayf sẽ hết bệnh này