Kết quả 1 đến 2 của 2
    lamlong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định tư vấn về dùng thuốc Động kinh

kinh gui các Bác Sĩ

vợ tôi năm nay đã 55 tuổi ,đã uống thuốc điều tri bệnh động kinh được 7 tháng ,thuốc đang dung la Valproic acid chrono 500mg

1 toa thuoc của bệnh viện thần kinh Cần thơ cho la dung 1 ngày 2 vien ,sáng 1 viên và chiều 1 viên . nay tôi thấy không có triệu chung động kinh xảy ra ,vậy tôi có thể cho vợ tôi dùng thuốc trên ngày 1 viên được không

2 vì kinh tế cung gặp khó khăn,vợ tôi co mua bảo hiểm y tế đã được 3 năm liên tục và dang ky điều trị tại bệnh viện đa khoa quận Thot not Can tho ,vậy không biết giấy bảo hiểm đó có xài được cho bệnh viện tâm thần Can tho không ?

3 tôi nghe nói uống loai thuốc Valproic acid chrono 500mg về lâu dài co hại cho gan,Và theo ý kiến của Bác sĩ là vợ tôi có nên di làm kiểm tra sinh hóa chức năng gan hay khong ? hoac tôi cần phải làm thêm xét nghiệm gì khac hay không , hay không cần xét nghiem và tiếp tuc uống thuoc trên , rất cám ơn các Bác sĩ
    Lần sửa cuối bởi lamlong, ngày 18-12-2010 lúc 09:35 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bệnh đông kinh cần phải uống thuôc lâu dài để ngừa cơn tái phát. Trường hợp của bạn nên đi tái khám lại để bác sĩ chỉnh thuốc, ban có thể chuyển lên khám BV Cần Thơ nếu xin được giấy chuển tuyến vì BV huyện không có khả năng chữa bệnh này.